CSVN – Xác định thanh niên (TN) là lực lượng xung phong trong phong trào toàn dân bảo vệ an ninh Tổ quốc, ngay từ đầu tháng 5 khi mùa cạo mới bắt đầu, Đoàn Thanh niên (ĐTN) Cao su Bình Long, đã tham mưu và vận động đoàn viên thanh niên (ĐVTN) tham gia trực gác tại 8 nông trường, 2 xí nghiệp, cùng với lực lượng bảo vệ chuyên trách trực gác bảo vệ tài sản, bảo vệ sản phẩm mủ vườn cây với sự tham gia của gần 900 ĐVTN.
![ĐVTN công ty phát quang, dọn dẹp chuẩn bị thực hiện công trình “Vườn cây thanh niên”.](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/binh-long.jpg)
Hưởng ứng phong trào “Vì một Việt Nam xanh”, ĐTN công ty đã tập hợp ĐV phát quang, dọn dẹp, chuẩn bị các điều kiện để xây dựng công trình “Vườn cây thanh niên” trên diện tích gần 5 ha.
Thực hiện chương trình từ thiện “Cho đi là còn mãi”, từ đầu năm 2019 đến nay, số quần áo cũ Đoàn công ty thu được khoảng trên 800 kg. Dự kiến trong quý III ĐTN sẽ thành lập “Tủ đồ từ thiện”, trao tặng miễn phí cho bà con có hoàn cảnh khó khăn trên địa bàn.
Ngoài ra, cùng đồng hành với các cháu thiếu niên, nhi đồng, nhân dịp Tết Thiếu nhi 1/6, ĐTN tham mưu cho Ban lãnh đạo công ty phối hợp với Công đoàn tổ chức trao 47 phần quà cho con em NLĐ không may mắc các dị tật bẩm sinh, bệnh hiểm nghèo, mỗi suất trị giá 1 triệu đồng.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/10/z2110238647097_05510bde47d5472198993cf88534cbde.gif)
NGUYỄN HỢP
Related posts:
Phát huy sức trẻ, trí tuệ của thanh niên ngành cao su
10 sự kiện nổi bật của tuổi trẻ ngành cao su năm 2018
Dòng vàng trắng dệt tương lai
Xung kích thi đua vượt sản lượng
Đoàn Thanh niên Cơ quan VRG tình nguyện tại Campuchia
ĐTN Cơ quan VRG: Tặng quà cho các em khuyết tật tại Lâm Đồng
Anh Vũ Xuân Phát với sáng kiến ứng dụng công nghệ thông tin theo dõi lịch nông vụ
Anh Thái Bảo Tri được hiệp thương vào UV Đoàn Chủ tịch TW Hội LHTN VN khóa VIII
Trần Trung Tính - giải thưởng Lý Tự Trọng năm 2020
400 phần quà trao tặng thanh niên khó khăn