CSVNO – Nối tiếp chương trình trại hè thiếu nhi ngành cao su Việt Nam lần thứ 20, ngày 25/6, Công đoàn Cao su Việt Nam tổ chức khai mạc Trại hè khu vực miền Đông Nam bộ và thành phố Hồ Chí Minh tại thành phố biển Vũng Tàu xinh đẹp.
![Các trại sinh tham gia trại hè thiếu nhi ngành cao su](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/DSC_5846.jpg)
Tham dự lễ khai mạc có ông Trần Công Kha – Phó Bí thư Đảng ủy, Phó TGĐ VRG, ông Phan Mạnh Hùng – Chủ tịch Công đoàn CSVN, Thbà Trươngị Huế Minh – Phó Chủ tịch CĐ CSVN, nguyên lãnh đạo VRG và Công đoàn Cao su Việt Nam, chủ tịch, phó chủ tịch Công đoàn các công ty, đơn vị khu vực Tp. HCM và miền Đông Nam Bộ và hơn 200 trại sinh, là con của CB.CNVC-LĐ có thành tích xuất sắc trong hoạt động sản xuất kinh doanh của ngành cao su cùng tham gia.
![Trần Công Kha – Phó Bí thư Đảng ủy, Phó TGĐ VRG phát biểu tại lễ khai mạc](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/DSC_5883.jpg)
![Văn nghệ chào mừng tại lễ khai mạc](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/DSC_5962.jpg)
Tham dự trại hè, các em sẽ được tham gia nhiều hoạt động sôi nổi như các trò chơi vận động trên biển, lễ hội sắc màu, tham quan các di tích lịch sử của tỉnh… Song song đó đó, các trại sinh sẽ được hướng dẫn các kỹ năng tự vệ mang tính thiết thực trong cuộc sống như: kỹ năng tạo lửa, chống bắt cóc, chống đuối nước, phòng cháy chữa cháy, phòng chống ma túy học đường …
![Lãnh đạo VRG và Công đoàn CSVN tặng quà lưu niệm cho các trại sinh](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/DSC_5895.jpg)
![Trương Thị Huế Minh – Phó Chủ tịch CĐ CSVN trao cờ luân lưu cho các trại sinh](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/DSC_5953.jpg)
Được biết, đây là một trong những hoạt động thường niên mang nhiều ý nghĩa của Công đoàn Cao su Việt Nam. Năm nay, Trại hè sẽ diễn ra tại 3 khu vực: khu vực miền núi phía Bắc tổ chức tại thành phố Hạ Long, tỉnh Quảng Ninh đã kết thúc; khu vực miền Đông Nam bộ và thành phố Hồ Chí Minh, khu vực Tây Nguyên và Duyên hải Miền Trung tổ chức tại thành phố Hà Tĩnh.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/10/z2110238647097_05510bde47d5472198993cf88534cbde.gif)
![Các trại sinh tham gia chơi trò chơi vận động trường](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/DSC_5824.jpg)
![Ghi dấu sắc màu trên lưu ký 90 năm truyền thống ngành cao su](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/DSC_5816.jpg)
VŨ PHONG
Related posts:
Hội thao CNVC LĐ VRG khu vực I: Hội thao của tình hữu nghị
Tổ chức Hội nghị NLĐ và CBCC: Thực hiện xong trong quý I/2018
Không thể xem nhẹ bữa ăn giữa ca
Công đoàn Khối Hành chính sự nghiệp tặng 40 suất quà cho công nhân
Công đoàn Cao su Hòa Bình chăm lo tốt đời sống NLĐ
Dấu mốc lịch sử phát triển Công đoàn Việt Nam
Tranh thủ làm thêm mùa nghỉ cạo
Công đoàn Cao su Đồng Nai đổi mới nhiều phương thức hoạt động
Tồi hay tốt?
Tặng 1.136 suất quà cho công nhân khó khăn khu vực Tây Nguyên