CSVNO – Đoàn Thanh niên NT Đoàn Văn Tiến (Công ty TNHH MTV Cao su Dầu Tiếng) phối hợp Công đoàn nông trường, tổ chức Hội thi “Tuổi trẻ Cao su Dầu Tiếng nhớ lời di chúc theo chân Bác” và “Xây dựng giá trị hình mẫu thanh niên Bình Dương thời kỳ mới” năm 2019.
![Các đội tham gia phần thi vẽ tranh tuyên truyền](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2019520.1_CSDT.jpg)
Hội thi thu hút sự tham gia của 50 thí sinh và hơn 60 cổ động viên đến từ 3 Chi đoàn trực thuộc Đoàn NT Đoàn Văn Tiến, Xã đoàn Định Hiệp và Đoàn Thanh niên NT Thanh An.
Hội thi diễn ra rất sôi nổi, các thí sinh được xem phim tư liệu về thực hiện di chúc của Chủ tịch Hồ Chí Minh và lần lượt trải qua 4 vòng thi: Vẽ tranh tuyên truyền về xây dựng giá trị hình mẫu thanh niên Bình Dương trong thời kỳ mới; Tìm hiểu kiến thức về cuộc đời, sự nghiệp và nội dung bản di chúc của Chủ tịch Hồ Chí Minh; Giải ô chữ tìm từ chìa khóa; Thi kể chuyện về Bác Hồ.
![Thi giải ô chữ](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2019520.3_CSDT.jpg)
Kết quả chung cuộc đội Chi đoàn 3 đạt giải nhất, Chi đoàn 2 đạt giải nhì, Chi đoàn 1 đạt giải 3 và giải thí sinh kể chuyện về Bác hay nhất thuộc về Xã đoàn Định Hiệp. Tổng kinh phí tổ chức Hội thi 5.530.000 đồng.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/10/z2110238647097_05510bde47d5472198993cf88534cbde.gif)
Hội thi là hoạt động thiết thực, lập thành tích chào mừng kỷ niệm 129 năm ngày sinh Chủ tịch Hồ Chí Minh, 50 năm thực hiện di chúc của Bác, 108 năm Ngày Bác ra đi tìm đường cứu nước (5/6/1911-5/6/2019). Bên cạnh đó, nhằm đẩy mạnh việc học tập và làm theo tư tưởng, đạo đức, phong cách Hồ Chí Minh chuyên đề năm 2019.
![Đ/c Nguyễn Hoàng Ngọc - Phó Bí thư Đoàn Thanh niên Công ty trao thưởng cho đội thi đạt giải nhất và nhì của Hội thi](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2019520.5_CSDT.jpg)
Đây là dịp để các bạn đoàn viên thanh niên được tìm hiểu thêm về cuộc đời và sự nghiệp của Chủ tịch Hồ Chí Minh vĩ đại, về nội dung trong bản di chúc của Bác, có cái nhìn mới về người thanh niên Bình Dương trong thời kỳ mới gắn với việc học tập và làm theo lời Bác.
Hòa chung không khí chào mừng kỷ niệm 129 năm Ngày sinh Chủ tịch Hồ Chí Minh, ngày 19/5/2019 Đoàn Thanh niên NT Thanh An tổ chức ra quân thực hiện công trình thanh niên “Ngày Chủ nhật xanh”.
![Đoàn viên thanh niên NT Thanh An ra quân thực hiện công trình thanh niên “Ngày Chủ nhật xanh”.](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2019520.7_CSDT.jpg)
Các bạn ĐVTN đã ra quân thực hiện các phần việc dọn vệ sinh, cắt cỏ, trồng 15 cây hoa chuông vàng, hoa sam trong và ngoài khuôn viên nông trường, ước tính giá trị thực hiện 2 triệu đồng. Công trình nhận được sự quan tâm, ủng hộ của Đảng ủy và Ban Giám đốc Nông trường nhằm chung tay góp phần bảo vệ môi trường, tạo mỹ quan cho trụ sở cơ quan, đơn vị.
NGỌC YẾN – THÚY AN
Related posts:
Cao su Đồng Nai thi Nét đẹp Đoàn viên
Xung kích trong phong trào thi đua nước rút
Đoàn Thanh niên Cao su Dầu Tiếng: Đã xây dựng 3 nhà Mái ấm đoàn viên
Đoàn Thanh niên VRG tham gia chương trình tình nguyện “Mùa xuân cho em”
Đoàn Thanh niên Cao su Phước Hòa tặng 2 "Nhà nhân ái" tại Đồng Tháp
Đoàn Thanh niên Cao su Chư Sê thực hiện thành công 13 công trình
Nguyễn Minh Đạt: Người Phó Bí thư đầy nhiệt huyết
Thế hệ trẻ ngành cao su tích cực học và làm theo gương Bác
Sôi nổi cuộc thi tìm hiểu Lịch sử Công nhân Cao su Dầu Tiếng
Đoàn Thanh niên VRG tham gia giải bóng đá do Báo Nhân Dân tổ chức