CSVN – Báo cáo tại Hội nghị đại biểu Người lao động năm 2019, Công ty CPCS Phước Hòa, tổ chức ngày 28/3, cho thấy năm 2018 công ty đã khai thác được trên 13.000 tấn mủ quy khô, đạt trên 100% kế hoạch.
![Đồng chí Lê Phi Hùng – Chủ tịch HĐQT Công ty CPCS Phước Hòa trao Cờ thi đua cho các tập thể hoàn thành xuất sắc nhiệm vụ năm 2018.](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/DSC_2360.jpg)
Năng suất vườn cây bình quân đạt trên 2 tấn/ha, tiếp tục duy trì năm thứ 9 liên tiếp là thành viên CLB 2 tấn thuộc VRG. Các nông trường, công ty con trực thuộc công ty đều đạt và vượt kế hoạch năm 2018.
Đặc biệt, năm 2018 là năm thứ 8 liên tục công ty có sản lượng thu mua trên 10.000 tấn. Cụ thể, năm qua công ty thu mua gần 20.000 tấn mủ, đạt 118,36% kế hoạch, cũng là năm thứ 2 thu mua trên 15.000 tấn. Sản lượng chế biến và tiêu thụ đạt trên 31.000 tấn mủ thành phẩm các loại, giá bán bình quân 32,97 triệu đồng/tấn.
VŨ PHONG
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/10/z2110238647097_05510bde47d5472198993cf88534cbde.gif)
Related posts:
Nông trường Tân Lập giải nhất Bàn tay vàng Cao su Đồng Phú
6 tháng đầu năm Cao su Chư Pah khai thác trên 2.800 tấn mủ
VRG sẽ đẩy nhanh tiến độ văn phòng điện tử trong 2017
Lãnh đạo VRG đánh giá cao kết quả hoạt động 8 tháng đầu năm của các công ty cao su tại Lào
39 đơn vị tham gia Hội thi "Bàn tay vàng"
Đảng bộ VRG tập huấn nâng cao công tác kiểm tra, giám sát và kỷ luật Đảng
Quyết liệt giảm suất đầu tư, nâng cao hiệu quả sử dụng đất
Các CTCS cần được tham gia việc quy hoạch đất đai tại địa phương
Đẩy mạnh tái cơ cấu lại, đổi mới, nâng cao hiệu quả sản xuất kinh doanh
Thưởng 180 triệu đồng cho Cao su Dầu Tiếng