CSVNO – Đây là một trong những kết luận của Chủ tịch HĐQT VRG Trần Ngọc Thuận tại cuộc họp Ban chỉ đạo, Ban tổ chức sự kiện kỷ niệm 90 năm truyền thống ngành cao su VN (28/10/1929 – 28/10/2019), vào sáng ngày 19/4.
![Vườn cây và nhà ở công nhân tại Cao su Chư Mom Ray.](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/CHU-MORAY01-4.jpg)
Ngoài yêu cầu các đơn vị, bộ phận bám sát thực hiện theo kế hoạch 27 hoạt động, sự kiện kỷ niệm 90 năm truyền thống ngành diễn ra trong năm, tại cuộc họp này, ông Trần Ngọc Thuận còn thông nhất chủ trương thực hiện bộ phim và sách kỷ yếu, giao Tạp chí Cao su VN phối hợp các bên liên quan thực hiện theo kế hoạch. Về việc tôn tạo di tích Phú Riềng Đỏ, Chủ tịch HĐQT yêu cầu Công ty CPCS Đồng Phú chủ động chuẩn bị bản vẽ thiết kế mở rộng khuôn viên và tổ chức thực hiện.
Về dự án làng công nhân cao su tại Công ty CPCS Sa Thầy và Cao su Chư Mom Ray, Chủ tịch HĐQT yêu cầu thành lập Ban chỉ đạo dự án, trong đó có lãnh đạo tỉnh Kon Tum tham gia, thực hiện công tác chuẩn bị, phấn đấu đầu tháng 10 khởi công xây dựng, năm 2020 khánh thành.
P.V
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/10/z2110238647097_05510bde47d5472198993cf88534cbde.gif)
Related posts:
"Khai thác và phát huy hết thế mạnh của VRG, tạo đà tăng trưởng bền vững năm 2024 và các năm tiếp th...
Bổ nhiệm Chủ tịch Hội đồng thành viên Cao su Dầu Tiếng
Những đóng góp xuất sắc đều có cơ hội nhận Giải thưởng “Cao su Việt Nam”
Cao su Chư Păh phải luôn là điểm sáng trên khu vực Tây Nguyên
Cao su Sa Thầy tổ chức Hội thao CNVC - LĐ năm 2022
Công ty Sa Thầy khai thác 2000 ha năm 2017
Cao su Phước Hòa thu mua gần 20.000 tấn mủ
Đánh giá cao đóng góp của Cao su Đồng Nai - Kratie
Cao su Dầu Tiếng - Quân đoàn 4 thắt chặt tình kết nghĩa
VRG sẽ thoái vốn, cổ phần hóa theo lộ trình và kế hoạch