CSVN – Từ ngày 18 – 20/3, tại NT Tân Hưng, Công ty CPCS Đồng Phú tổ chức khai giảng các lớp kỹ thuật khai thác mủ cao su miệng xuôi và miệng úp cho hơn 210 học viên tham gia, thời gian đào tạo 21 ngày. Tham dự các lớp học có hơn 180 học viên công nhân là người dân tộc thiểu số.
![Quang cảnh khai giảng tại NT Tân Hưng.](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/IMG_1562.jpg)
Các học viên được hướng dẫn kỹ thuật khai thác mủ theo đúng quy trình, thời gian cạo, cách chăm sóc cây trong quá trình khai thác để đảm bảo kỹ thuật cạo và đạt năng suất cao nhất. Bên cạnh đó, học viên còn cung cấp những kiến thức cơ bản về kỹ thuật bảo vệ và quản lý vườn cây sau khi khai thác. Đồng thời, học viên còn được hướng dẫn cách phòng ngừa và chữa trị một số dịch bệnh để chăm sóc và bảo vệ vườn cây cao su.
Trước đó, lớp lai ghép vườn ươm cũng đã được mở với 54 học viên tham gia. Đây là lực lượng chăm sóc 3 vườn ươm chính của công ty với kế hoạch sản xuất trên 425.000 bầu. Công ty đã chuẩn bị sẵn sàng để bước vào mùa vụ mới bắt đầu từ cuối tháng 4 sắp tới. Năm nay, kế hoạch sản lượng công ty là khai thác 12.300 tấn.
MINH TUẤN
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/10/z2110238647097_05510bde47d5472198993cf88534cbde.gif)
Related posts:
Họp mặt kỷ niệm 5 năm VRG thăm Trường Sa
Cao su Lộc Ninh phấn đấu lương bình quân 7 triệu đồng/người/tháng
Cao su Chư Păh trao thưởng 444 học sinh
Đ/c Nguyễn Văn Thắng trúng cử Bí thư Đảng ủy TCT Cao su Đồng Nai
"Quốc hữu hóa ngành cao su sau khi đất nước thống nhất là tất yếu"
Cao su Điện Biên: Khen thưởng 8 tập thể xuất sắc trồng mới
Cao su Bình Thuận tuyên dương 35 công nhân ưu tú
Gỗ Dầu Tiếng lợi nhuận trên 90 tỷ đồng trong 5 năm
Cơ khí Cao su: Lợi nhuận trước thuế trên 6 tỷ đồng
KCN Nam Tân Uyên trao 370 phần quà cho công nhân xa quê