CSVN – Tác giả Duy Tiên, tên thật là Vũ Duy Tiên, sinh năm 1976, tại Thanh Hóa, hiện sinh sống và làm việc tại TP.HCM. Anh cầm máy sáng tác ảnh từ năm 1994, là hội viên CLB Nhiếp ảnh Quận 2, CLB Nhiếp ảnh Thảo Cầm Viên-Hội NSNA TP.HCM.
![Tác giả Vũ Duy Tiên](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/Anh-11.jpg)
Vũ Duy Tiên đã đạt được nhiều giải thưởng nhiếp ảnh trong nước và các tổ chức nhiếp ảnh khu vực, các giải thưởng của nhiều CLB nhiếp ảnh tại TP.HCM. Các tác phẩm nhiếp ảnh của anh đã ghi nhận nhản ánh rõ nét về đời sống xã hội, con người Việt Nam trên mọi lĩnh vực.
![Chăm chú trong từng nét vẽ. Ảnh chụp tại Công ty CP Thể thao Ngôi sao Geru.](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/Anh-23.jpg)
Trong những năm gần đây anh dành nhiều thời gian sáng tác về đề tài ngành cao su, trong số báo này Tạp chí Cao su Việt Nam giới thiệu một số tác phẩm của anh tham gia cuộc thi “Ánh sáng từ dòng vàng trắng”.
![Tập trung cao trong từng đường cạo. Ảnh chụp tại Hội thi thợ giỏi thu hoạch mủ ngành cao su lần thứ XI năm 2018.](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/Anh-31.jpg)
![Thăm vườn cây cao su trồng xen bí đỏ.](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/Anh-41.jpg)
![Áo mới chờ mưa. Ảnh chụp tại vườn cây Công ty TNHH MTV Cao su Phú Riềng.](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/Anh-5.jpg)
VŨ PHONG
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/10/z2110238647097_05510bde47d5472198993cf88534cbde.gif)
Related posts:
Phong tặng danh hiệu Nghệ nhân nhân dân: Khó hơn… lên trời!
Ấm áp nghĩa tình trong khu cách ly Cao su Hoàng Anh Mang Yang - K
Cao su Bình Thuận tổ chức hội thi ẩm thực “ Hương vị ngày Xuân”
Chư Sê Kampong Thom giải nhất Hội thao Khu vực III
Lễ cúng cầu mưa: Nghi lễ độc đáo, giàu bản sắc
Thay đổi cần biết về Hội thi 85 năm
Chủ trương mới về nhân công đồn điền
Nét đẹp Nhà văn hoá CN Cao su Quảng Trị
Cây cao su của ông Yersin bắt đầu được khai thác
Ảnh dự thi Nét đẹp lao động