CSVNO – Ngày 20/3, ĐTN VRG cùng đoàn công tác của Đoàn khối DNTW đã thực hiện các hoạt động an sinh xã hội tại TP. Cần Thơ. Đoàn đã khởi công xây dựng Nhà Khăn quàng Đỏ, tổ chức ngày đoàn viên “Thanh niên tình nguyện xây dựng đất nước” và trao học bổng cho các em học sinh “vượt khó học giỏi”.
![Đoàn công tác khởi công xây dựng "Nhà Khăn Quàng Đỏ"](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/IMG_20190323_095457.jpg)
Đoàn công tác đã khởi công xây dựng Nhà Khăn quàng Đỏ cho em Võ Thị Thanh Kiều – học sinh lớp 3.4 Trường Tiểu học Trần Hoàng Na tại khu vực 3, phường Hưng Thanh, quận Cái Răng, TP. Cần Thơ. Nhà Khăn quàng Đỏ được xây dựng có diện tích 36m2, mái tôn, vách tường, nền lót gạch với tổng chi phí 40 triệu đồng.
![Đ/c Vũ Đức Tú - UV BTV TW Đoàn, Bí thứ Đoàn Khối DNTW trao 40 triệu đồng xây dựng "Nhà Khăn quàng Đỏ" cho học sinh Vũ Thị Thanh Kiều.](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/IMG_20190323_102159.jpg)
Đoàn công tác đã sôi nổi tổ chức đoàn viên “Thanh niên tình nguyện xây dựng đất nước” và trao 10 suất học bổng trị giá 10 triệu đồng cho các em học sinh “vượt khó học giỏi” trên địa bàn quận Cái Răng, TP. Cần Thơ.
![Đ/c Thái Bảo Tri - UV BCH TW Đoàn, Bí thư ĐTN VRG trao huy hiệu và thẻ đoàn cho các em học sinh trong Ngày Đoàn viên.](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/IMG_20190323_102037.jpg)
Đây là hoạt động thiết thực chào mừng kỉ niệm 88 năm ngày thành lập Đoàn TNCS Hồ Chí Minh (26/3/1931 – 26/3/2019).
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/10/z2110238647097_05510bde47d5472198993cf88534cbde.gif)
![Đoàn công tác chụp hình lưu niệm](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/IMG_20190323_102023.jpg)
TUỆ LINH
Related posts:
ĐTN Cao su Bà Rịa: Trao thưởng Cuộc thi viết về biên giới
Cấp cơ sở Đoàn TN VRG tổ chức Đại hội trong quý I năm 2022
Hội Doanh nhân trẻ VRG: Thăm, tặng 60 suất quà cho công nhân khó khăn tại Cao su Quảng Nam
Phát khẩu trang tự làm cho người dân
Đoàn Thanh niên Cao su Phước Hòa tập huấn kỹ năng truyền thông
Đoàn Thanh niên Cao su Mang Yang: Đồng hành cùng thanh niên lập thân lập nghiệp
Xung kích thi đua vượt sản lượng
Hỗ trợ các đơn vị miền Trung phòng chống dịch Covid-19
Đoàn Thanh niên Cao su Sa Thầy tặng quà các cháu thiếu nhi trong Tháng Thanh niên
Hội LHTN VN phản đối Trung Quốc đưa giàn khoan trái phép vào vùng biển của VN