CSVNO – Ngày 12/3, tại thị xã Dĩ An, tỉnh Bình Dương, Công đoàn Công ty Cổ phần Công nghiệp và Xuất nhập khẩu Cao su (Rubico) đã tổ chức lễ bàn giao 2 căn nhà “Mái ấm Công đoàn” cho công nhân Công ty TNHH MTV Chế biến Gỗ Đông Hòa.
![Ông Võ Việt Ngân – Phó chủ tịch Công đoàn Cao su VN, đã trao quyết định hỗ trợ xây nhà chị Nguyễn Thị Thu Thủy](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/DSC_1795.jpg)
Ông Võ Việt Ngân – Phó Chủ tịch Công đoàn Cao su VN, đã trao quyết định hỗ trợ xây nhà, trích từ nguồn Quỹ “Mái ấm Công đoàn” của CĐ Cao su VN cho gia đình 2 đoàn viên là chị Nguyễn Thị Hương và chị Nguyễn Thị Thu Thủy – Công nhân Xưởng sản xuất gỗ Công ty Gỗ Đông Hòa, với số tiền trị giá 40 triệu đồng/căn.
![Ông Võ Việt Ngân – Phó chủ tịch Công đoàn Cao su VN, đã trao quyết định hỗ trợ xây nhà cho chị guyễn Thị Hương](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/DSC_1853.jpg)
Thay mặt BTV Công đoàn CSVN, đ/c Võ Việt Ngân đã gửi lời chúc mừng đến các chị đã có nơi ở ổn định, sạch đẹp, giúp an tâm làm việc và công hiến cho công ty.
![DSC_1884](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/DSC_1884.jpg)
![ãnh đạo Công đoàn, lãnh đạo công ty chụp ảnh lưu niệm tại nhà mái ấm công đoàn của chị Nguyễn Thị Thu Thủy](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/DSC_1826.jpg)
Bày tỏ niềm vui, hai đoàn viên được hỗ trợ xây dựng nhà, đã gửi lời cảm ơn chân thành đến Công đoàn Cao su VN, Công đoàn Công ty CP Công nghiệp và XNK Cao su, Quỹ “Mái ấm Công đoàn” đã quan tâm, hỗ trợ, tạo điều kiện để chị thực hiện ước mơ của mình.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/10/z2110238647097_05510bde47d5472198993cf88534cbde.gif)
Được biết gia đình hai công nhân nói trên đã làm việc tại công ty trên 15 năm, thuộc diệncó hoàn cảnh khó khăn về nhà ở. Chồng chị Thủy đã mất cách đây nhiều năm chị ở vậy nuôi con ăn học. Chị Hương cả hai vợ chồng đều làm lao động phổ thông, nuôi hai con đang tuổi ăn, tuổi học.
![Đại diện lãnh đạo Công đoàn công ty trao quà cho đoàn viên](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/DSC_1879.jpg)
Theo kế hoạch năm 2019, Công đoàn Cao su VN sẽ tiếp tục trao 90 căn nhà Mái ấm Công đoàn trong toàn thể trên 64 đơn vị trực thuộc Tập đoàn công nghiệp Cao su Việt Nam.
VŨ PHONG
Related posts:
Mít tinh kỷ niệm 91 năm thành lập Công đoàn Việt Nam
Công đoàn Cao su Chư Sê tổ chức Đại hội điểm khu vực Tây Nguyên
Những khoảnh khắc đáng nhớ tại Hội thao VRG khu vực Campuchia
Diễn đàn “Chăm sóc sức khỏe sinh sản trong CNVC VRG”: Hào hứng, bổ ích
Trao 69 suất quà cho công nhân Công ty CPCS Điện Biên dịp Tết
Lương bình quân người lao động Cao su Phước Hòa đạt gần 5,8 triệu đồng/người/tháng
CĐ Cao su Đồng Phú: Trao 4 Mái ấm CĐ cho CBCNV-LĐ Cao su Quảng Trị
Geru Star tổ chức đối thoại định kỳ lần 3
Cao su Đồng Phú: Tuyên dương 188 CBCNV, học sinh, sinh viên xuất sắc
Chủ tịch Công đoàn Đội Ea Khal đạt giải nhất Hội thi Chủ tịch Công đoàn giỏi Ea H’leo