CSVNO – Ngày 10/3, Đoàn Thanh niên Công ty Cổ phần Cao su Bà Rịa phối hợp với Huyện Đoàn Châu Đức tổ chức Lễ ra quân Tháng Thanh niên năm 2019. Nhiều hoạt động thiết thực ý nghĩa được triển khai thu hút đông đảo ĐVTN tham gia.
![Đoàn viên Thanh niên công ty tham gia sơn sửa nhà](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/53717328_1032144533659209_5848824981235957760_n.jpg)
Tại Lễ phát động Tháng Thanh niên tình nguyện, hưởng ứng năm Thanh niên tình nguyện năm 2019 có gần 100 đoàn viên, thanh niên (ĐVTN) của các đơn vị tham gia.
![53766634_1032144740325855_308103838370365440_n](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/53766634_1032144740325855_308103838370365440_n.jpg)
Ngay sau Lễ ra quân, các ĐVTN đã sơn lại tường nhà, cửa, sửa chữa nhà cho bà Đào Thị Liễu (84 tuổi), là người già neo đơn có hoàn cảnh đặc biệt khó khăn ở ấp Liên Hiệp, xã Xà Bang, huyện Châu Đức.
Ngoài ra, Đoàn Thanh niên Công ty CPCS Bà Rịa đã nhận phụng dưỡng bà Đào Thị Liễu cho đến cuối đời với mức hỗ trợ 500.000 đồng/tháng. Huyện đoàn Châu Đức trao 2 suất học bổng (300 ngàn đồng/suất) cho học sinh nghèo vượt khó xã Xà Bang.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/10/z2110238647097_05510bde47d5472198993cf88534cbde.gif)
![Trao học bổng cho học sinh nghèo vượt khó](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/53535778_1032145000325829_4791915073939439616_n.jpg)
![Đây là những hoạt động thiết thực ý nghĩa nhân dịp Tháng Thanh niên của ĐVTN công ty](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/53519658_1032144896992506_6678204009569845248_n.jpg)
Với chủ đề “Tuổi trẻ xung kích, sáng tạo, tình nguyện vì cộng đồng”, Tháng Thanh niên năm 2019 của Huyện Đoàn Châu Đức và Đoàn Thanh niên Công ty CP Cao su Bà Rịa sẽ diễn ra đến hết tháng 3/2019.
Các hoạt động trọng tâm thiết thực trong Tháng Thanh niên sẽ được ĐVTN công ty tích cực triển khai như: Thăm, tặng quà, sửa chữa nhà cho gia đình chính sách, người già neo đơn; Tổ chức “Ngày Chủ nhật xanh” dọn vệ sinh môi trường, nạo vét kênh mương, tẩy xóa quảng cáo, rao vặt trái phép; Tặng quà, học bổng cho HS nghèo vượt khó…
MINH TÂM, ẢNH:CTV
Related posts:
Chị Trần Huỳnh Ngọc Cẩm tái đắc cử chức Bí thư Chi đoàn Tạp chí Cao su Việt Nam
ĐTN Cơ quan VRG: Tặng quà cho các em khuyết tật tại Lâm Đồng
Cao su Quảng Nam tham gia hiến máu tình nguyện
5 thanh niên tiêu biểu làm theo lời Bác
ĐTN Cao su Dầu Tiếng: Tặng hàng trăm phần quà cho học sinh nghèo
150 ý tưởng sáng tạo ở Nông trường Long Tân
Thanh niên Cao su Chư Păh hiến máu tình nguyện
22 đội tham gia giải bóng đá Cao su Chư Păh mở rộng
100 đoàn viên thanh niên Cao su Mang Yang hiến máu nhân đạo
Chung tay hành động làm cho thế giới sạch hơn