CSVNO – Chào mừng kỷ niệm 88 năm ngày thành lập Đoàn TNCS Hồ Chí Minh (26/3/1931 – 26/3/2019), ngày 2/3, tại huyện Yên Mô, tỉnh Ninh Bình, ĐTN VRG đã tham gia Lễ khởi động Tháng Thanh niên và phát động Tết trồng cây “Đời đời nhớ ơn Bác Hồ” Xuân Kỷ Hợi 2019 do Đoàn Khối DNTW phối hợp với Tỉnh đoàn Ninh Bình tổ chức.
![Đ/c Vũ Đức Tú – UV BTV TW Đoàn, Bí thư Đoàn Khối DNTW trao biểu trưng đăng ký công trình thanh niên cho đ/c Lê Anh Dũng – Phó Bí thư ĐTN VRG](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/IMG_20190304_153035.jpg)
Hưởng ứng Lễ phát động, Đoàn Khối DNTW và Tỉnh Đoàn Ninh Bình đã đăng ký thực hiện các hoạt động tình nguyện vì cuộc sống cộng đồng và an sinh xã hội năm 2019. Đoàn Khối DNTW đã đăng ký đảm nhận thực hiện các 1.658 công trình thanh niên, 3.563 đề tài, sáng kiến, sáng tạo có tổng trị giá 40 tỷ đồng. Trong đó, ĐTN VRG đã đăng ký 100 công trình thanh niên, trị giá 1,5 tỷ đồng.
![Đoàn Khối DNTW đăng ký các công trình thanh niên với tổng kinh phí 40 tỷ đồng](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/IMG_20190304_153150.jpg)
Ngay sau lễ khởi động, Đoàn Khối Doanh nghiệp Trung ương và Tỉnh Đoàn Ninh Bình đã tổ chức các hoạt động an sinh xã hội vì cộng đồng, như: khánh thành 02 điểm vui chơi (trị giá 40 triệu đồng) cho thanh thiếu nhi và nhân dân: nhà Văn hóa phố Trung Hậu, Thị trấn Yên Thịnh; Khánh thành tuyến đường đô thị văn minh (trị giá 50 triệu đồng) ở Tổ dân phố Yên Thổ, Thị trấn Yên Thịnh.
![đ/c Lê Anh Dũng – Phó Bí thư ĐTN VRG tham gia Khánh thành tuyến đường đô thị văn minh (trị giá 50 triệu đồng) ở Tổ dân phố Yên Thổ, Thị trấn Yên Thịnh](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/IMG_20190304_145724.jpg)
Tổ chức khám chữa bệnh, cấp phát thuốc miễn phí (trị giá 30 triệu đồng) và làm thẻ căn cước cho 300 nhân dân tại trụ sở UBND Thị trấn Yên Thịnh; tuyên truyền đảm bảo ATGT và phòng chống tội phạm ma tuý đối với cán bộ đoàn chủ chốt và số thanh, thiếu niên hư có nguy cơ vi phạm pháp luật tại trụ sở UBND Thị trấn Yên Thịnh.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/10/z2110238647097_05510bde47d5472198993cf88534cbde.gif)
![đ/c Lê Anh Dũng – Phó Bí thư ĐTN VRG tham dự khánh thành khu vui chơi cho thiếu nhi](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/IMG_20190304_145757.jpg)
Đoàn Khối Doanh nghiệp Trung ương đã phát động trồng 3.000 cây xanh trong khuôn viên nhà máy của Công ty Xi măng Vicem Tam Điệp, góp phần tạo vành đai xanh bảo vệ môi trường giữa doanh nghiệp và khu vực dân cư.
![đ/c Lê Anh Dũng – Phó Bí thư ĐTN VRG 000 cây xanh trong khuôn viên nhà máy của Công ty Xi măng Vicem Tam Điệp](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/IMG_20190304_145907.jpg)
Cũng trong dịp này, Đoàn đã thăm hỏi và tặng quà cho 20 thanh niên công nhân có hoàn cảnh khó khăn của Công ty Xi măng Vicem Tam Điệp.
![Đoàn công tác đã tổ chức dâng hương tại đền thờ Bác Hồ tại huyện Yên Khánh](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/IMG_20190304_153358.jpg)
Đoàn công tác đã tổ chức dâng hương tại đền thờ Bác Hồ tại huyện Yên Khánh, thăm di tích cố đô Hoa Lư, dâng hương đền thờ vua Đinh, vua Lê và dâng hương tại Nghĩa trang Liệt sỹ huyện Yên Mô, tỉnh Ninh Bình.
THIÊN HƯƠNG
Related posts:
Đoàn Thanh niên VRG tặng quà gia đình chính sách
Liên hoan ca khúc cách mạng chào mừng Đại hội Đảng bộ Khối DNTW
Đoàn Thanh niên VRG tặng thực phẩm cho người lao động
Tuyên truyền phòng chống dịch bệnh Covid-19
Tuổi trẻ Nông trường Minh Hòa, Cao su Dầu Tiếng sôi nổi tiếp sức công nhân mùa thi đua nước rút
Anh Lê Quốc Anh giữ chức Bí thư Đoàn Cao su Quảng Nam
Đoàn Thanh niên VRG trao quà thanh niên công nhân cao su khu vực Tây Nguyên
Đoàn Thanh niên VRG sẽ ký phối hợp với Tỉnh đoàn Bình Phước
Doanh nhân trẻ VRG từng bước lớn mạnh
4 đại biểu VRG được tuyên dương “Người thợ trẻ giỏi” toàn quốc