CSVNO – Nhân dịp kỷ niệm 60 năm ngày truyền thống Bộ đội Biên phòng Việt Nam (3/3/1959 – 3/3/2019) đoàn cán bộ, công nhân viên lao động Công ty TNHH MTV Cao su Ea H’Leo đến thăm, tặng quà cán bộ, chiến sĩ Đồn Biên phòng 735 (còn gọi là Đồn biên phòng Ea H’Leo).
Trong không khí của những ngày tháng 3 lịch sử, đoàn cán bộ, công nhân viên công ty do ông Lê Anh Tuấn – Bí thư Đảng ủy, Chủ tịch HĐTV công ty dẫn đầu, đến thăm cán bộ, chiến sĩ đồn biên phòng Ea H’Leo. Tại đây, đoàn đã đến thăm quan cột mốc số 41, phân định địa giới hành chính giữa Việt Nam và Campuchia, nằm trong khu vực đồn biên phòng Ea H’Leo quản lý.
Đoàn đã tìm hiểu về tinh thần hợp tác, hữu nghị giữa bộ đội biên phòng Việt Nam và Campuchia trong công tác giữ gìn an ninh trật tự trên tuyến biên giới. Những cố gắng vượt qua khó khăn của cán bộ, chiến sỹ bộ đội biên phòng trong sự nghiệp xây dựng, quản lý, bảo vệ chủ quyền an ninh biên giới quốc gia.
Đồn biên phòng Ea H’Leo là đơn vị kết nghĩa với Công ty TNHH MTV Cao su Ea H’Leo. Trong những năm qua, vào các dịp Lễ, tết công ty thường xuyên thăm hỏi, tặng quà cán bộ, chiến sỹ đồn biên phòng, động viên các anh vững chắc tay súng giữ gìn an toàn trên tuyến biên giới được phân công; không để xảy ra các sự cố bất ngờ; bảo vệ cho nhân dân các dân tộc trên địa bàn có cuộc sống hòa bình; yên tâm lao động sản xuất, xây dựng quê hương, đơn vị ngày càng phát triển.
TRƯỜNG NGỮ
Related posts:
- Suất đầu tư giữ nguyên như năm 2017
- Đoàn viên Công đoàn Quân khu 7: Bộ đội của dân trong thời kỳ mới
- Trên 83% lao động Gỗ Thuận An làm việc “3 tại chỗ”
- Mùa Làm Máng Che Mưa
- VRG khen thưởng 6 đơn vị Khối thi đua Đông Nam bộ 1
- Cao su Quảng Trị thưởng hàng tháng cho công nhân vượt kế hoạch
- Tổng doanh thu 6 tháng đầu năm các Tập đoàn, Tổng công ty đạt 580.490 tỷ đồng
- Cao su Lai Châu thi ảnh Nét đẹp nữ công
- Cao su Kon Tum: 8 nông trường và 32 tổ sản xuất được tuyên dương
- Công ty 75 phấn đấu năm 2021 vượt trên 10% kế hoạch