CSVNO – Nhằm đánh giá công tác lãnh đạo, chỉ đạo trong năm qua và đề ra nhiệm vụ cho năm mới, chiều 19/2, Đảng ủy Công ty TNHH MTV Cao su Mang Yang đã tổ chức tổng kết công tác Đảng năm 2018.
Theo đó, mặc dù trong năm qua công tác sản xuất kinh doanh gặp rất nhiều khó khăn, nhưng dưới sự lãnh đạo của Đảng ủy, công ty đã hoàn thành một số chỉ tiêu quan trọng như khai thác mủ cao su đạt 100,48% kế hoạch, duy trì sự ổn định về lao động và tiền lương bình quân khoảng 4 triệu đồng/người/tháng…
Trong năm qua, Đảng ủy công ty đã xét chọn 41 quần chúng ưu tú tham gia học lớp đối tượng Đảng và đã kết nạp được 18 Đảng viên mới, nâng tổng số Đảng viên toàn công ty lên 280 đồng chí, sinh hoạt tại 12 chi bộ trực thuộc và 1 Đảng bộ bộ phận sinh hoạt tại nước bạn Campuchia.
Kết quả đánh giá phân loại trong năm, 100% Đảng bộ bộ phận và các chi bộ trực thuộc đều hoàn thành tốt nhiệm vụ. Đảng viên hoàn thành xuất sắc nhiệm vụ có 52 đồng chí, đạt 19,47%, Đảng viên hoàn thành tốt nhiệm vụ là 215 đồng chí, chiếm 77,33% tổng số Đảng viên. Tại buổi tổng kết, 52 đồng chí hoàn thành xuất sắc nhiệm vụ đã được bí thư Đảng ủy tặng giấy khen.
VĂN VĨNH
Related posts:
- Ủy ban Quản lý vốn Nhà nước tại doanh nghiệp làm việc với VRG về kế hoạch sản xuất, đầu tư phát triể...
- Khánh thành phòng truyền thống VRG
- Công bố các Nghị quyết Hội nghị lần thứ năm Ban Chấp hành Trung ương Đảng khóa XIII
- Cao su Hương Khê - Hà Tĩnh quyết tâm thực hiện thắng lợi kế hoạch 2021
- Cao su Chư Păh phấn đấu khai thác 7.700 tấn mủ năm 2019
- Cao su Tân Biên: Chia cổ tức 12%
- Quy trình kỹ thuật cây cao su năm 2020 sẽ ban hành vào tháng 10
- Tập trung vào giải pháp cho năm 2019
- Tháo gỡ khó khăn trong công tác thu hồi đất tại Cao su Kon Tum
- Đảng bộ VRG lãnh đạo thực hiện tốt "nhiệm vụ kép"