CSVNO – Sáng ngày 3/1/2019, Nông trường Quản Lợi (Công ty TNHH MTV Cao su Bình Long) tổ chức hội nghị đại biểu người lao động năm 2019. 130 đại biểu đại diện cho 564 công nhân viên lao động toàn nông trường đã tham dự.
![Ông Lê Văn Vui, Bí thư Đảng ủy, Tổng Giám đốc công ty trao bằng khen cho các tập thể, cá nhân](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2019/01/IMG_1111.jpg)
Báo cáo tổng kết năm 2018 tại hội nghị, ông Tống Văn Nghiêm, Giám đốc nông trường cho biết, nông trường được công ty giao quản lý tổng diện tích 2.302,22 ha (trong đó vườn cây khai thác 1.559,68 ha) với 14 tổ sản xuất (11 tổ khai thác mủ). Kế hoạch công ty giao 3.135 tấn mủ.
Đơn vị đã khai thác tổng sản lượng 3.260 tấn, đạt 103,98%, vượt 125 tấn. Năng suất vườn cây 2,093 tấn/ha. Đây là năm thứ 14 nông trường đạt năng suất vườn cây trên 2 tấn/ha. Năng suất lao động 8.254 tấn/lao động/năm (tăng 714kg/lao động/năm so với năm 2017). Tiền lương bình quân 7,945 triệu đồng/người/tháng, thu nhập bình quân 9,511 triệu đồng/người/tháng.
Tình hình an ninh trật tự trên địa bàn đơn vị quản lý ổn định. Công tác xây dựng đảng, chính quyền và các tổ chức đoàn thể trong hệ thống chính trị gắn với đẩy mạnh học tập và làm theo tư tưởng, đạo đức, phong cách Hồ Chí Minh theo Chỉ thị 05-CT/TW của Bộ Chính trị đạt nhiều kết quả giúp đơn vị hoàn thành xuất sắc nhiệm vụ được giao.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/10/z2110238647097_05510bde47d5472198993cf88534cbde.gif)
Tại hội nghị, 2 tập thể và 3 cá nhân đạt thành tích xuất sắc đã được Chủ tịch UBND tỉnh Bình Phước tặng bằng khen. Tổng Giám đốc Tập đoàn Công nghiệp Cao su Việt Nam tặng bằng khen cho 3 tập thể, 6 cá nhân.
NGỌC NGUYÊN
Related posts:
Trường CĐ Công nghiệp Cao su: Nhiều cơ hội trúng tuyển
Khối thi đua Campuchia 1 đưa vào khai thác trên 12.605 ha
Phước Hòa triển khai thêm KCN Tân Lập I quy mô 400 ha
Cao su Chư Păh tập huấn cứu hộ, cứu nạn cho 140 người lao động
Cao su Chư Prông đóng góp lớn cho địa phương
Khẩn trương rà soát và xây dựng kế hoạch sử dụng đất cao su
VRG ủng hộ 100 triệu đồng cho Quỹ Khuyến học Đăk Lăk
Chủ động giải pháp sản xuất phù hợp, đảm bảo đời sống NLĐ
Đ/c Huỳnh Thị Cẩm Hồng giữ chức vụ Bí thư Đảng ủy Cao su Dầu Tiếng nhiệm kỳ 2015 - 2020
Cao su Đồng Nai chủ động vượt khó