CSVNO – Ngày 30/11, Khối thi đua miền Đông Nam Bộ 1 thuộc VRG đã tổ chức lễ trao nhà Đại đoàn kết cho gia đình công nhân Đoàn Thị Thuần, NT Cao su Hội Nghĩa, Công ty CP Cao su Phước Hòa
![Bà Nguyễn Thị Phi Nga - Phó GĐ, Chủ tịch Công đoàn Công ty CP Cao su Phước Hòa thay mặt Khối trao quyết định giao nhà cho gia đình công nhân](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2018/12/IMG_7945.jpg)
Chị Đoàn Thị Thuần sinh năm 1986, vào làm công nhân tại NT Cao su Hội Nghĩa từ năm 2003, chồng chị là anh Lê Viết Tuấn cũng là công nhân khai thác NT Hội Nghĩa. Gia đình chị Đoàn Thị Thuần là gia đình công nhân tiêu biểu của NT Hội Nghĩa. Riêng chị Thuần đã được UBND Tỉnh Bình Dương tặng 1 bằng khen, VRG tặng 3 bằng khen “Chiến sĩ thi đua cơ sở” các năm 2014, 2015, 2016, 2017. Ngoài ra, chị còn có nhiều sáng kiến, cải tiến thiết thực trong công việc, đã áp dụng thực tế và mang lại hiệu quả cao.
![Các thành viên trong Khối tặng quà và chụp hình lưu niệm với gia đình công nhân Nguyễn Thị Thuần](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2018/12/IMG_8013.jpg)
Từ điều kiện hoàn cảnh đặc biệt khó khăn về nhà ở, cùng với những thành tích nổi bật nêu trên, Khối thi đua Miền Đông Nam Bộ 1 quyết định hỗ trợ xây dựng nhà Đại đoàn kết có tổng trị giá 140 triệu đồng cho gia đình chị Đoàn Thị Thuần, trong đó Khối thi đua Miền Đông Nam Bộ 1 hỗ trợ 70 triệu đồng.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/10/z2110238647097_05510bde47d5472198993cf88534cbde.gif)
Căn nhà có diện tích sử dụng là 110 m2 với một phòng khách, một phòng ngủ, phòng bếp, gác lửng và có nhà tắm, nhà vệ sinh riêng biệt.
Nhân dịp này, Khối thi đua miền Đông Nam Bộ 1 đã tổ chức giải quần vợt giao hữu mở rộng. Đây là hoạt động nhằm thể hiện tich thần đoàn kết, giao lưu học hỏi về công tác văn thể cũng như công tác thi đua khen thưởng giữa các đơn vị với nhau.
![Ông Phan Viết Phùng - Trưởng Ban Thi đua Tuyên truyền Văn thể VRG và ông Lê Phi Hùng - Chủ tịch HĐQT Công ty CP cao su Phước Hòa trao giải cho các vận động viên đoạt giải](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2018/12/VideoCapture_20181202-094903.jpg)
NG. CƯỜNG – ẢNH: ÂN CHÂU
Related posts:
Tổ chức lễ kỷ niệm 90 năm truyền thống ngành vào ngày 25/10
Tăng cường phòng, chống dịch bệnh Covid -19
Nông trường Minh Hưng giải nhất hội thi bàn tay vàng Cao su Bình Long
Trao nhà tình nghĩa cho công nhân Cao su Hà Giang
"Cao su Phú Thịnh xuất sắc toàn diện"
Đảng bộ VRG hoàn thành xuất sắc nhiệm vụ
Ủy ban Quản lý vốn Nhà nước tại doanh nghiệp làm việc với VRG về kế hoạch sản xuất, đầu tư phát triể...
Chuyện về người thật việc thật noi gương Bác
Công ty 75: Hơn 300 lượt người hiến máu tình nguyện đợt 2
Tổ chức nhiều hoạt động hướng tới kỷ niệm 85 năm ngày truyền thống Ngành Cao su VN