CSVNO – Ngày 22/11, đ/c Bùi Thị Thu Hiền (Đoàn viên Chi đoàn 3, Đoàn Cơ quan VRG, đang công tác tại Hiệp hội Cao su VN) là 1 trong 20 thí sinh đã xuất sắc vượt qua 7.000 thí sinh để tham dự Chung kết Olympic tiếng Anh Khối Doanh nghiệp Trung ương lần thứ II.
![đ/c Bùi Thị Thu Hiền (Đoàn viên Chi đoàn 3, Đoàn Cơ quan VRG, đang công tác tại Hiệp hội Cao su VN) tham dự Chung kết Olympic tiếng Anh Khối DNTW](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2018/11/IMG_20181123_131604.jpg)
Cuộc thi Olympic tiếng Anh trong ĐTN Khối DNTW là sân chơi để cán bộ đoàn, đoàn viên thanh niên trong Khối có dịp cọ xát, tăng cường giao lưu, thể hiện hiểu biết, nâng cao trình độ ngoại ngữ, đáp ứng nhu cầu đổi mới sáng tạo phát triển doanh nghiệp trong thời kỳ hội nhập khu vực và thế giới.
Phát biểu tại vòng Chung kết, đ/c Vũ Đức Tú – UV BTV TW Đoàn, Bí thư Đoàn Khối DNTW, Trưởng Ban tổ chức cuộc thi cho biết: “Đoàn Khối DNTW là đơn vị đầu tiên tổ chức Cuộc thi Olympic tiếng Anh trong đoàn viên thanh niên. Cuộc thi không chỉ là sân chơi bổ ích trong việc kiểm tra năng lực sử dụng ngoại ngữ, mà còn thúc đẩy ý thức học tập, rèn luyện, nâng cao kiến thức và kỹ năng thực hành tiếng Anh cho thí sinh. Đây cũng là hoạt động thiết thực nhằm đẩy mạnh triển khai đề án Nâng cao năng lực tiếng Anh cho thanh thiếu niên Việt Nam giai đoạn 2017 – 2022 do TW Đoàn phát động”.
![Đ/c Bùi Thị Thu Hiền nhận giấy khen có thành tích xuất sắc trong cuộc thi](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2018/11/IMG_20181123_131621.jpg)
Cuộc thi diễn ra từ ngày 08/11 đến 14/11, vòng trực tuyến Olympic Tiếng Anh Khối DNTW lần thứ II đã thu hút 7.000 thí sinh đến từ 35 đơn vị trong Khối đăng ký dự thi với trên 10 nghìn lượt bài thi. Ngay sau vòng sơ khảo cuộc thi kết thúc, Ban Tổ chức đã tiến hành tổng hợp kết quả, đánh giá phân tích chất lượng bài thi và chọn ra 20 thí sinh có kết quả cao nhất tham gia vòng thi chung kết.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/10/z2110238647097_05510bde47d5472198993cf88534cbde.gif)
Các thí sinh tham gia được chọn vào vòng thi chung kết tham gia hai phần thi: Phần thi trắc nghiệm trên máy và phần thi tranh luận trên sân khấu.
Kết thúc hai phần thi gay cấn, Ban Tổ chức đã trao giải nhất cho thí sinh Nguyễn Văn Khánh Duy đến từ Tập đoàn Bưu chính Viễn thông VN; 02 giải nhì cho các thí sinh: Lành Hải Long đến từ Đoàn Thanh Ngân hàng cổ phần Ngoại thương Việt Nam (Vietcombank) và Hoàng Trọng Tiến đến từ Đoàn Thanh niên Ngân hàng cổ phần Đầu tư và Phát triển Việt Nam (BIDV).
![Đồng chí Bùi Quang Huy- Bí thư Trung ương Đoàn cùng các đồng chí lãnh đạo trao giải Nhất cho Nguyễn Văn Khánh Duy đến từ Tập đoàn Bưu chính Viễn thông Việt Nam](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2018/11/IMG_20181123_131634.jpg)
Ngoài ra, Ban Tổ chức cũng trao 03 giải ba và 05 giải khuyến khích cho các thí sinh xuất sắc.
THIÊN HƯƠNG – ANH ĐÀO
Related posts:
Cao su Phước Hòa thực hiện chương trình tình nguyện quốc tế năm 2019
Đoàn Thanh niên VRG tham dự hội nghị học và làm theo Bác
Đoàn Thanh niên VRG tham gia chương trình "Tết trọn niềm vui"
Đoàn thanh niên Cao su Chư Sê thi đấu quần vợt
Đoàn Thanh niên Trường Cao đẳng Công nghiệp Cao su sôi nổi kỷ niệm ngày thành lập Đoàn
Tuyên dương những tấm gương xuất sắc của tuổi trẻ VRG
Mỗi ĐVTN Cao su Phước Hòa tham gia ít nhất một hoạt động tình nguyện
Hai đại biểu VRG nhận giải thưởng Người thợ trẻ giỏi 2014
Đoàn Thanh niên Cao su Lai Châu xung kích đi đầu trong mọi hoạt động
Cán bộ Đoàn Thanh niên VRG được trang bị nhiều kỹ năng, kiến thức hữu ích