CSVNO – Thí sinh Lê Quang Lâm đến từ Nông trường Thuận Đức đã xuất sắc vượt qua 32 thí sinh còn lại với số điểm tuyệt đối để giành giải nhất Hội thi thợ giỏi thu hoạch mủ cao su năm 2018 Công ty TNHH MTV Cao su Bình Thuận.
![Lãnh đạo công ty trao thưởng cho các thí sinh đạt giải cao tại hội thi](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2018/11/IMG_2594.jpg)
Hội thi thợ giỏi thu hoạch mủ cao su năm 2018 được Cao su Bình Thuận tổ chức 2 ngày (30 và 31/10) tại Đội 1, Nông trường Thuận Đức. Tham dự hội thi năm 2018 có 32 thí sinh ưu tú, đại diện cho hơn 1.100 công nhân khai thác mủ của 4 Nông trường Thuận Đức, Thuận Tân, Gia Huynh và Sông Giêng. Các thí sinh đã thực hiện 3 phần thi gồm: Lý thuyết, dụng cụ và thực hành cạo 100 cây cao su trong thời gian 25 phút.
![Lãnh đạo công ty trao thưởng cho các thí sinh đạt giải cao tại hội thi](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2018/11/IMG_2605.jpg)
Kết quả, giải nhất cá nhân thuộc về thí sinh Lê Quang Lâm – Nông trường Thuận Đức, với tổng điểm tối đa 100 điểm (công ty tặng giấy khen và 1 chiếc xe máy Wave Anpha trị giá 18,5 triệu đồng); thí sinh Nguyễn Văn Lưu (Nông trường Sông Giêng) đạt giải nhì (thưởng tủ lạnh Samsung Refrigerator trị giá 12 triệu đồng); giải ba (thưởng máy giặt Electrolux 8 kg trị giá 9,3 triệu đồng) thuộc về Nguyễn Thanh Tòng (NT Thuận Đức).
![giải nhất cá nhân thuộc về thí sinh Lê Quang Lâm – Nông trường Thuận Đức](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2018/11/IMG_2599-413x620.jpg)
Ngoài ra, còn có 4 thí sinh được trao giải khuyến khích: Nguyễn Văn Quyền, Lê Quốc Biên (NT Thuận Đức), Đỗ Minh Hải (NT Thuận Tân), Đặng Thanh Hiền (NT Sông Giêng) thưởng tivi TCL 32 in/cá nhân trị giá 5,3 triệu đồng.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/10/z2110238647097_05510bde47d5472198993cf88534cbde.gif)
![Lãnh đạo công ty trao thưởng cho 4 thí sinh đạt giải khuyến khích](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2018/11/IMG_2561.jpg)
Về giải tập thể, Nông trường Thuận Đức đạt giải nhất (được thưởng 20 triệu đồng), Nông trường Sông Giêng đạt giải nhì (thưởng 15 triệu đồng), Nông trường Thuận Tân đạt giải ba (thưởng 10 triệu đồng) và Nông trường Gia Huynh đạt giải khuyến khích (thưởng 7 triệu đồng).
![Ông Nguyễn Văn Thanh - TGĐ Cao su Bình Thuận trao giải đồng đội](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2018/11/IMG_2616.jpg)
Ngoài giấy khen và 115 triệu đồng tiền thưởng từ chính quyền, Công đoàn Công ty Cao su Bình Thuận cũng khen thưởng hơn 12,5 triệu đồng cho các cá nhân và tập thể đạt thành tích cao trong hội thi. ĐTN Công ty thưởng 2 triệu đồng cho tập thể đạt giải nhất và 1 triệu đồng cho cá nhân đạt giải nhất.
![Các thí sinh chuẩn bị phần thi dụng cụ](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2018/11/IMG_2528-413x620.jpg)
![Ban giám khảo chấm điểm phần thi dụng cụ](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2018/11/IMG_2517.jpg)
![32 thí sinh đến từ 4 nông trường chuẩn bị phần thi thực hành](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2018/11/IMG_2409.jpg)
![Thí sinh thi thực hành cạo 100 cây cao su trong thời gian 25 phút](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2018/11/IMG_2460.jpg)
![Thí sinh hồi hộp chờ kết quả thi](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2018/11/IMG_2421.jpg)
![Một tiết mục văn nghệ của ĐTN Cao su Bình Thuận](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2018/11/IMG_2551.jpg)
![Ông Nguyễn Ngọc Đại - Chủ tịch HĐTV Công ty tặng hoa cho 3 nhà tài trợ hội thi](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2018/11/IMG_2555.jpg)
TRẦN HUỲNH
Related posts:
20 thí sinh đạt loại giỏi Hội thi báo cáo viên Cao su Dầu Tiếng
Câu lạc bộ 2 tấn/ha: Vì mục tiêu năng suất - chất lượng - hiệu quả
Nông trường Nhà Nai tri ân khách hàng thân thiết
Nông trường Minh Thạnh lập cú đúp giải thưởng
Cao su Kon Tum: Tọa đàm kỷ niệm 35 năm ngày thành lập
Giải pháp nào tiếp tục tiết giảm suất đầu tư?
KCN Long Khánh và Dầu Giây: Đóng góp lớn vào hiệu quả SXKD của TCT cao su Đồng Nai
VRG tham gia tích cực chương trình xây dựng nông thôn mới
Cao su Bình Long: Diễn tập ứng phó sự cố hóa chất
Nhiều hoạt động nhân đạo tại TCT Cao su Đồng Nai