CSVNO – Hội thi Bàn tay vàng Công ty TNHH MTV Cao su Bình Long được tổ chức trong hai ngày 18 và 19/10 thực sự là ngày hội lớn của NLĐ Công ty. Trong không khí thi đua sôi nổi hoàn thành kế hoạch sản lượng năm 2018, Hội thi Bàn tay vàng như tiếp thêm niềm tin, động lực để phấn đấu hoàn thành đạt và vượt kế hoạch được VRG giao. 48 thí sinh đến từ 8 nông trường trực thuộc là những bông hoa tươi thắm trong phong trào Luyện tay nghề – Thi thợ giỏi của Công ty đã cùng tranh tài tại Hội thi.
![Hào hứng tranh tài](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2018/10/DSC_5820.jpg)
![Lãnh đạo VRG, Công đoàn CSVN và Công ty chụp hình kỷ niệm với các tập thể đạt giải](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2018/10/DSC_5967.jpg)
![Ngoài các giải thưởng từ BTC, các cá nhân đạt giải nhất, nhì, ba được nhận 1 chiếc xe máy từ nhà tài trợ](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2018/10/DSC_5961.jpg)
Ngày 18/10 các thí sinh bước vào phần thi lý thuyết và dụng cụ. Theo ghi nhận của chúng tôi, đêm trước diễn ra Hội thi thực hành, trời đổ mưa làm cho các đội thi phần nào lo lắng cho các thí sinh. Mặc dù vậy, ngay từ sáng sớm, các đoàn thí sinh đã nô nức tề tựu về tại trường thi, tất cả đều sẵn sàng cho phần thi quyết định.
![Thí sinh Phạm Thường Duy - Nông trường Đồng Nơ xuất sắc giành giải nhất Hội thi](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2018/10/DSC_5957.jpg)
Cao su Bình Long là đơn vị tổ chức thi thực hành rất sớm, vào lúc 6h00 sáng. Đây là thời điểm mát mẻ, chưa nắng gắt, thí sinh có thể tập trung tinh thần cao độ để thể hiện phần thi của mình tốt nhất có thể. Bao nhiêu thời gian ôn luyện đều gói gọn trong thời gian 20 phút, chính vì vậy các thí sinh đều nỗ lực hết mình để mang vinh quang về cho đơn vị.
![Những trò chơi tạo khí thế sôi nổi giờ giải lao](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2018/10/DSC_5846.jpg)
Kết thúc phần thi thực hành, tất cả thí sinh đều cùng đồng đội mình tham gia các trò chơi do ĐTN Công ty tổ chức. Một không khí tươi vui, phấn khởi thay cho những phút giây căng thẳng, hồi hộp tại trường thi. Tất cả thí sinh đều vui khi hoàn thành tốt phần thi. Họ đều cho rằng: “Giải thưởng lớn nhất của mỗi người là chiến thắng bản thân mình, hôm nay tất cả các thí sinh ở đây đều là người chiến thắng”.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/10/z2110238647097_05510bde47d5472198993cf88534cbde.gif)
![7 thí sinh đạt điểm tuyệt đối](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2018/10/DSC_5943.jpg)
![Các thí sinh tham dự Hội thi nhận được giấy chứng nhận thợ giỏi từ BTC](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2018/10/DSC_5940.jpg)
Hội thi khép lại với phần trao giải Nông trường Trà Thanh đạt giải nhất, giải nhì là Nông trường Xa Trạch, giải ba được trao cho Nông trường Đồng Nơ. Giải khuyến khích thuộc về Nông trường Minh Hưng và Bình Minh. Về giải cá nhân, anh Phạm Thường Duy – Nông trường Đồng Nơ xuất sắc giành giải nhất.
![Các thí sinh nữ nhận quà 20/10 từ BTC](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2018/10/DSC_5944.jpg)
![Anh Phan Huy Thành - Bí thư ĐTN Công ty trao thưởng cho ĐVTN trẻ tuổi đạt giải cao tại Hội thi](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2018/10/DSC_5947.jpg)
HÀ KHUÊ
Related posts:
Gửi trọn niềm tin
Cao su Hà Tĩnh phát huy mọi nguồn lực, vượt khó vươn lên
Đảng ủy khối Doanh nghiệp Trung ương: Tăng cường thực hiện các giải pháp để nâng cao hiệu quả sản xu...
Công ty CPCS Đồng Nai-Kratie tập huấn khai thác mủ
Cao su Phước Hòa: Công nhân yên tâm bám vườn, bám việc
Tiếp tục cấp quyền sử dụng nhãn hiệu “Cao su Việt Nam”
Thu nhập người lao động các đơn vị Tây Nguyên tăng cao
Ông Phạm Hải Dương được bổ nhiệm giữ chức Phó TGĐ VRG
Trường Cao đẳng Công nghiệp Cao su được phê duyệt 3 nghề trọng điểm quốc gia
Tổng doanh thu Cao su Bình Long 6 tháng đạt gần 450 tỷ đồng