CSVNO – Vừa qua, Đoàn TN Công ty TNHH MTV Cao su Lộc Ninh phối hợp Huyện Đoàn Lộc Ninh, UBND xã Lộc Thuận tổ chức Chiến dịch tình nguyện “Kỳ nghỉ hồng” năm 2018 tại Ấp 8, xã Lộc Thuận, Huyện Lộc Ninh.
![Tặng quà cho các em học sinh.](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2018/07/DSC_1008.jpg)
Chiến dịch tiếp tục phát huy chuyên môn và tinh thần tình nguyện của đội ngũ cán bộ, công chức, viên chức, đoàn viên thanh niên của 2 đơn vị cho các hoạt động vì cộng đồng.
Chiến dịch diễn ra với nhiều hoạt động như: Tặng 55 bộ sách giáo khoa, 550 quyển tập trắng, 500 kg gạo cho bà con nhân dân có hoàn cảnh khó khăn, tổ chức gian hàng trò chơi dân gian, gian hàng quần áo cũ, cắt tóc, khám bệnh và phát thuốc miễn phí cho 50 người dân, làm mới, cấp lại giấy chứng minh nhân dân miễn phí, tặng quà cho thanh niên tái hòa nhập cộng đồng. Ngoài ra còn thi công tuyến đường điện thắp sáng đường quê với chiều dài 1km, tổng kinh phí đoạn đường hơn 23 triệu đồng, trong đó Đoàn TN Công ty hỗ trợ 10 triệu đồng. Tổng kinh phí cho chiến dịch hơn 50 triệu đồng.
![tuyến đường điện thắp sáng đường quê](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2018/07/DSC_1039.jpg)
![Cấp mới, cấp lại chứng minh nhân dân cho thanh niên.](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2018/07/DSC_1054.jpg)
CHÍ KHÁNH
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/10/z2110238647097_05510bde47d5472198993cf88534cbde.gif)
Related posts:
Cao su Bà Rịa: Tuyên dương 143 con ngoan trò giỏi và trao học bổng Nguyễn Đức Cảnh
ĐTN Cao su Bình Long tiếp tục đồng hành chống dịch bệnh Covid - 19
Đoàn Thanh niên VRG tham dự hội nghị học và làm theo Bác
Anh Hồ Xuân Bắc tái đắc cử Bí thư Đoàn Cao su Mang Yang
Thanh niên Trường Cao đẳng CN Cao su hiến máu
Nâng cao hiệu quả hoạt động Ban liên lạc sinh viên VRG
Thanh niên làm gì để chung tay xây dựng nông thôn mới?
Trao 8 loa di động phục vụ sinh hoạt chi đoàn
Hội doanh nhân trẻ VRG trao quà công nhân khó khăn
Đoàn TN Cao su Đồng Phú: Kết nạp 115 đoàn viên mới