CSVNO – Nhằm mục đích tăng cường thông tin báo cáo hai chiều giữa Công đoàn Cao su Việt Nam (CĐ CSVN) và các đơn vị trực thuộc, ngày 19/7 CĐ CSVN đã tổ chức Hội nghị trực tuyến tập huấn kỹ năng soạn thảo văn bản cho cán bộ công đoàn.
Buổi tập huấn nhằm tập huấn cho đội ngũ cán bộ công đoàn hiểu rõ những quy định về thẩm quyền, thể thức, cách thức về soạn thảo, ban hành các loại văn bản, đặc biệt là các văn bản trong hệ thống tổ chức công đoàn, nâng cao hiệu quả hoạt động của tổ chức công đoàn trong toàn ngành.
![Các học viên tham gia lớp học tại điểm cầu Cơ quan Công đoàn Cao su Việt Nam](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2018/07/02.jpg)
Buổi tập huấn là một trong chuỗi những hoạt động hưởng ứng Tháng công nhân của Công đoàn Cao su Việt Nam, nhằm bồi dưỡng nâng cao kiến thức cho cán bộ công đoàn cơ sở. Hội nghị diễn ra trong 1 ngày , và được hướng dẫn bởi Thạc sĩ TrầnThị Thu Hương – Giảng viên Trường cán bộ quản lý Nông nghiệp và Phát triển Nông thôn II. Hình thức tổ chức tập huấn trực tuyến, tại 9 điểm cầu có các đơn vị công đoàn trực thuộc, từ Tp. HCM, Mền Đông, Miền Trung, Tây Nguyên và Miền Bắc.
VŨ PHONG
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/10/z2110238647097_05510bde47d5472198993cf88534cbde.gif)
Related posts:
Khai mạc trại hè thiếu nhi ngành cao su
Ông Huỳnh Kim Nhựt – Phó TGĐ VRG, Chủ tịch Công đoàn Cao su Việt Nam: "Hợp sức vượt khó hoàn thành n...
Khánh thành trụ sở làm việc Công đoàn Cao su VN
Cụm thi đua công đoàn Tây Nguyên xây dựng 31 thiết chế văn hóa cho người lao động
Tổ chức khám bệnh cho 1.122 lao động nữ của 3 công ty trên địa bàn Kon Tum
Cao su Dầu Tiếng tổ chức thi nấu ăn chào mừng Ngày Gia đình Việt Nam
"Lắng nghe - chia sẻ - thấu hiểu"
Cao su Dầu Tiếng hỗ trợ kinh phí đến trường cho học sinh khó khăn
Chị Đỗ Thị Nguyên đạt giải nhì cuộc thi viết "Vòng tay Công đoàn"
“Tháng Công nhân” năm 2014: Hơn 9,7 tỷ đồng chăm lo cho CBCNV-LĐ