CSVNO – Ngày 6/7, Công ty TNHH MTV Cao su Phú Riềng tổ chức Hội nghị tổng kết công tác bảo vệ và hoạt động của 4 ban chỉ huy thống nhất năm 2016-2017, thông qua phương hướng, nhiệm vụ năm 2018-2019.
![Ông Nguyễn Tiến Dũng - Phó Chủ tịch UBND tỉnh Bình Phước và ông Hứa Ngọc Hiệp - Phó TGĐ VRG trao bằng khen của UBND Tỉnh cho các tập thể](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2018/07/IMG_0146.jpg)
Theo báo cáo tổng kết công tác bảo vệ và hoạt động của các Ban chỉ huy thống nhất (CHTN) bốn huyện Bù Gia Mập, Phú Riềng, Bù Đăng, Đồng Phú- Công ty TNHH MTV Cao su Phú Riềng tại hội nghị, năm 2016-2017 lực lượng bảo vệ đã phát hiện, bắt quả tang 12 vụ/19 đối tượng lên lô lấy cắp mủ cao su, trong đó công nhân 1 vụ, người dân địa phương 11 vụ. Thu hồi 180 kg mủ các loại. So với năm 2015 giảm 23 vụ. Các vụ lên lô trộm cắp mủ thuộc địa bàn các xã Bình Thắng, Long Hà, Long Tân.
![Đại biểu khách mời tham dự hội nghị](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2018/07/IMG_0120.jpg)
![Ông Lê Tiến Vượng - Phó TGĐ công ty - Phó ban TT 4 Ban CHTN báo cáo tổng kết công tác hoạt động của 4 Ban CHTN 2016-2017](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2018/07/IMG_0068.jpg)
![Trong 2 năm 2016-2017, các Ban CHTN đã làm tốt công tác phối hợp giữ vững ANTT trên địa bàn](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2018/07/IMG_0042.jpg)
Ngoài ra, các vụ việc đang phối hợp công an các huyện điều tra đối tượng để xử lý gồm: 6 vụ chặt phá cao su KTCB, làm thiệt hại 328 cây cao su, trong đó tại NT3 – xã Long Bình 3 vụ; NT1 – xã Bình Thắng 2 vụ; NT 6 – xã Long Hà 1 vụ. 32 vụ lấy cắp chén hứng mủ, với số lượng gần 5.000 chén, trong đó nhiều nhất là NT9 địa bàn xã Long Tân 17 vụ, số lượng 2.986 chén. 1 vụ lấy cắp tài sản máy bơm mủ tại NT3 xã Long Bình. Hành hung bảo vệ và công nhân gây thương tích xảy ra 3 vụ, tại địa bàn xã Đa Kia 1 vụ, xã Phước Tân 1 vụ, xã Long Bình 1 vụ.
Lấn chiếm đất cao su và đất chuyên dùng từ nhiều năm trước còn tồn đọng lại 6 vụ, trong đó đất cao su 2 vụ; đất dự án khu dân cư Bù Nho 6 hộ. Năm 2015, công ty đã phối hợp với Tiểu ban CHTN xã Bù Nho-NT9; Tiểu ban CHTN Đức Liễu – NT Nghĩa Trung đã nhiều lần làm việc nhưng vẫn chưa giải quyết được. Trong số 12 vụ/19 đối tượng lên lô lấy cắp mủ, các NT xử lý 3 vụ/3 đối tượng. Chuyển công an xã xử lý 9 vụ/16 đối tượng.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/10/z2110238647097_05510bde47d5472198993cf88534cbde.gif)
![Trao bằng khen cho các tập thể, cá nhân](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2018/07/IMG_0150.jpg)
![Các tiểu ban được nhận giấy khen của UBND tỉnh](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2018/07/IMG_0153.jpg)
![Các cá nhân được tuyên dương khen thưởng tại hội nghị](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2018/07/IMG_0156.jpg)
![Các tiểu ban được khen thưởng tại hội nghị](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2018/07/IMG_0159.jpg)
Phát biểu chỉ đạo tại hội nghị, Phó chủ tịch UBND tỉnh Bình Phước Nguyễn Tiến Dũng và Phó TGĐ VRG Hứa Ngọc Hiệp đều đánh giá cao kết quả công tác phối hợp giữa công ty với các huyện; giữa các xã với các nông trường trong việc thực hiện nhiệm vụ bảo vệ tài sản nhà nước và giữ gìn an ninh trật tự xã hội ở địa phương.
![Ông Nguyễn Tiến Dũng - Phó Chủ tịch UBND tỉnh Bình Phước phát biểu chỉ đạo hội nghị](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2018/07/IMG_0101.jpg)
![Ông Hứa Ngọc Hiệp - Phó TGĐ VRG phát biểu chỉ đạo hội nghị](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2018/07/IMG_0111.jpg)
![Ông Trần Thanh Phụng – Chủ tịch HĐTV Công ty phát biểu tại hội nghị](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2018/07/IMG_0138.jpg)
Hội nghị đã trao Bằng khen của Chủ tịch UBND tỉnh cho 5 tập thể và 9 cá nhân đã có thành tích xuất sắc trong công tác bảo vệ tài sản nhà nước; Trao giấy khen của UBND các huyện cho 24 tiểu ban vì đã có nhiều thành tích trong việc phối hợp hoạt động bảo vệ tài sản nhà nước trên địa bàn.
MINH TÂM
Related posts:
Công ty cao su Phú Riềng: 884 VĐV tham gia hội thao CNVC-LĐ năm 2014
Cao su Phước Hòa khen thưởng 61 tập thể, cá nhân noi gương Bác
Doanh nghiệp khỏe mạnh người lao động mới hưởng lợi
Khoán chi phí - Giải pháp tối ưu để hạ giá thành
Đảng bộ VRG đã đạt được những kết quả quan trọng trong điều kiện khó khăn
Bình Phước trồng cao su tạo quỹ bảo tồn Bộ chỉ huy Miền
Cam kết hướng đến phát triển bền vững
Thi đua đưa năng suất vườn cây đạt trên 2,5 tấn/ha
Dầu Tiếng “thưởng nóng” 125 triệu đồng cho nông trường vượt kế hoạch
Tiếp tục tìm kiếm giải pháp nâng thu nhập người lao động