CSVNO – Ngày 4 – 5/7, Đoàn công tác VRG do ông Hứa Ngọc Hiệp – Phó TGĐ VRG làm trưởng đoàn đã đến thăm, làm việc, hỗ trợ người dân khắc phục hậu quả thiên tai tại tỉnh Lai Châu, Hà Giang.
![Đồng chí Hứa Ngọc Hiệp – Phó Tổng giám đốc VRG cùng đại diện các Công ty Cao su trao số tiền 100 triệu đồng cho tỉnh Lai Châu](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2018/07/IMG_1624.jpg)
Tại tỉnh Lai Châu, đại diện lãnh đạo Ủy ban MTTQ tỉnh Lai Châu đã báo cáo với đoàn công tác về tình hình thiên tai, mưa lũ xảy ra trên địa bàn tỉnh cuối tháng 6 vừa qua. Theo đó, toàn tỉnh có 17 người chết, 8 người mất tích, 17 người bị thương, 412 nhà hư hỏng, 113 nhà và 5 lán tạm bị cuốn trôi, 198 nhà bị ngập úng, hàng trăm ha hoa màu bị thiệt hại, các tuyến đường Quốc lộ, tỉnh lộ bị hư hỏng… ước thiệt hại 314 tỷ đồng…
![Hứa Ngọc Hiệp – Phó Tổng giám đốc VRG trao số tiền 100 triệu đồng cho Công ty Cổ phần cao su Lai Châu hỗ trợ công nhân bị thiên tai](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2018/07/IMG_2513.jpg)
Chia sẻ với những khó khăn, mất mát mà nhân dân cũng như tỉnh phải gánh chịu trong đợt thiên tai, ông Hứa Ngọc Hiệp – Phó TGĐ VRG đã trao số tiền 100 triệu đồng cho tỉnh để hỗ trợ bà con vùng lũ lụt. Đồng thời VRG trao 100 triệu đồng cho Công ty CPCS Lai Châu và 50 triệu đồng cho Công ty CPCS Lai Châu II. Công đoàn Cao su Việt Nam cũng trao mỗi đơn vị 50 triệu đồng, nhằm hỗ trợ cho công nhân các nông trường trong vùng bị thiên tai do mưa lũ gây ra.
![Đại diện Công đoàn Cao su Việt Nam hỗ trợ 50 triệu đồng cho Công Đoàn Công ty Cổ phần cao su Lai Châu II](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2018/07/IMG_0435.jpg)
Ngoài tỉnh Lai Châu, VRG cũng trao tiền hỗ trợ khắc phục hậu quả lũ lụt cho các tỉnh Điện Biên, Hà Giang, mỗi tỉnh 50 triệu đồng.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/10/z2110238647097_05510bde47d5472198993cf88534cbde.gif)
Tại tỉnh Hà Giang, sáng ngày 5/7, thông qua Ủy ban Mặt trận Tổ quốc tỉnh Hà Giang, đoàn công tác của VRG đã đến hỏi thăm, chia sẻ, động viên và trao số tiền ủng hộ 50 triệu đồng cho đồng bào các dân tộc tỉnh Hà Giang bị thiệt hại do mưa lũ vừa qua.
![Ông Hứa Ngọc Hiệp - Phó TGĐ VRG trao số tiền hỗ trợ cho tỉnh Hà Giang.](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2018/07/20180705_081723.jpg)
Bà Lò Thị Mỷ – Phó Chủ tịch UBMTTQ tỉnh Hà Giang thay mặt đồng bào các dân tộc tỉnh Hà Giang nhận số tiền ủng hộ và gửi lời tri ân sâu sắc đến Lãnh đạo VRG; Công đoàn Cao su Việt Nam và Công ty Cổ phần Cao su Hà Giang vì đã có những nghĩa cử cao đẹp kịp thời để giúp đồng bào các dân tộc tỉnh Hà Giang bị thiệt hại do mưa lũ gây ra để người dân nhanh chóng khắc phục khó khăn, khôi phục lại đời sống sinh hoạt và ổn định phát triển sản xuất.
TÙNG PHƯƠNG – NGUYỄN VĂN GIANG
Related posts:
Đảng bộ Cao su Phước Hòa hoàn thành xuất sắc nhiệm vụ
Đội sản xuất 5 nhất toàn đoàn hội thi Bàn tay vàng Cao su Hòa Bình
Thưởng 75 triệu đồng cho đơn vị đầu tiên vượt kế hoạch tại Cao su Dầu Tiếng
VRG thăm, chúc mừng các cơ quan báo chí
Công bố các quyết định bổ nhiệm chức vụ lãnh đạo Cao su Dầu Tiếng
Kết nối nông nghiệp Việt Nam - Trung Quốc
Trung tâm Y tế ngành cao su: Nỗ lực đóng góp vào thắng lợi của VRG
Tín hiệu từ những vườn cây vượt khó
Cơ hội để gỗ cao su cất cánh
Cao su Tân Biên Kampong Thom tổ chức tuyên truyền phổ biến pháp luật