CSVNO- Ngày 16/6, Công đoàn Công ty CPCS Đồng Phú đã phối hợp với Trường Trung cấp Công đoàn TP.HCM tổ chức Hội nghị tập huấn công tác công đoàn năm 2018. Hội nghị với sự tham dự của 215 học viên là BCH Công đoàn Công ty, BCH công đoàn cơ sở và tổ trưởng công đoàn các đơn vị trực thuộc.
![Quang cảnh hội nghị tập huấn](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2018/06/IMG_4854.jpg)
Hội nghị nhằm nâng cao kỹ năng, kinh nghiệm tổ chức, triển khai các hoạt động trọng tâm trong năm cho các cán bộ công đoàn cơ sở, xây dựng đội ngũ cán bộ công đoàn có đủ năng lực, trình độ để đại diện bảo vệ quyền và lợi ích hợp pháp, chính đáng của người lao động.
![Quang cảnh hội nghị tập huấn](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2018/06/IMG_4851.jpg)
Tại hội nghị, học viên đã được nghe Thạc sỹ Trần Đức Phương – Nguyên Hiệu trưởng Trường Trung cấp Công đoàn TP.HCM hướng dẫn nội dung chuyên đề “Tổ chức và hoạt động Công đoàn cơ sở”. Công đoàn Công ty phối hợp với chuyên môn hướng dẫn tổ chức tuyên truyền Ngày Gia đình Việt Nam và Tháng hành động quốc gia về phòng chống bạo lực gia đình… Đây là những kỹ năng cần thiết với công đoàn cơ sở nhằm nâng cao trình độ, năng lực hoạt động, nâng cao chất lượng hoạt động của các Công đoàn cơ sở.
![Quang cảnh hội nghị tập huấn](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2018/06/IMG_4862.jpg)
Các học viên đã tham gia chia sẻ, trao đổi kinh nghiệm về hoạt động công đoàn.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/10/z2110238647097_05510bde47d5472198993cf88534cbde.gif)
MINH TUẤN
Related posts:
Cao su Chư Păh tặng 270 phần quà cho các gia đình chính sách và hộ nghèo
Công ty TNHH MTV Môi trường và đô thị TP HCM hỗ trợ nhà “Mái ấm công đoàn” cho công nhân Cao su Ea H...
Vai trò Công đoàn trong cổ phần hóa: Cần năng động hơn
Cao su Chư Prông phấn đấu có trên 75% CNLĐ tiên tiến
Đại hội đổi mới, sáng tạo, thành công
Cao su Sa Thầy tuyên dương 136 em học sinh giỏi
Các đơn vị miền núi phía Bắc nỗ lực đảm bảo đời sống người lao động
Công ty 75: Bàn giao nhà Mái ấm Công đoàn, nhà nghĩa tình hội viên
Sẵn sàng cho Hội thao khu vực IV – Miền núi phía Bắc
Khởi công xây dựng trụ sở Công đoàn CSVN