CSVNO – Chiến dịch thanh niên tình nguyện hè năm 2018 được các cấp Đoàn trong toàn Công ty CPCS Phước Hòa triển khai đồng bộ với nhiều hoạt động ý nghĩa.
![Các cháu thiếu nhi tham gia sinh hoạt Hè tại địa bàn khu ấp.](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2018/06/Hinh-2.jpeg)
Đó là các hoạt động tổ chức dọn vệ sinh, phân loại rác thải tại cơ quan làm việc, các tuyến đường thanh niên tự quản, tổ chức thăm, tặng quà cho các cháu thiếu nhi là con em công nhân có hoàn cảnh khó khăn; tổ chức thực hiện công trình thanh niên “Thắp sáng khuôn viên Đội tôi” tại nhà Đội (Đoàn cơ sở NTCS Nhà Nai)… Thông qua các hoạt động, Tuổi trẻ công ty CPCS Phước Hòa đã thể hiện được vai trò xung kích trong hoạt động tình nguyện.
![Các em vui chơi hè.](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2018/06/Hinh-3.jpeg)
Hè năm 2018 của Đoàn TN Cao su Phước Hòa với chủ đề: “Hè vui khỏe, an toàn – Học nhiều điều hay”. BCĐ Hè các cấp đã phối hợp với các đơn vị kết nghĩa tổ chức sinh hoạt hè cho các cháu thiếu nhi tại 45 điểm, tiêu biểu một số hoạt động đã thu hút đông đảo các cháu thiếu nhi tham gia với các hoạt động như giao lưu văn nghệ, tổ chức các trò chơi dân gian, bóng đã mini, tuyên truyền về tác hại của ma túy, phòng chống ma túy, bảo vệ môi trường, tham quan về nguồn,…
Kết quả, sau 1 tuần triển khai sinh hoạt hè có gần 2.800 cháu thiếu nhi tham gia đã mang đến cho các cháu có một mùa hè vui tươi, sau khoảng thời gian học tập căng thẳng. Bên cạnh đó, các cơ sở Đoàn trực thuộc đã lồng ghép hoạt động tuyên truyền giáo dục về phòng, chống các tai nạn, tệ nạn xã hội đến từng cháu thiếu nhi thông qua các buổi sinh hoạt hè,…
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/10/z2110238647097_05510bde47d5472198993cf88534cbde.gif)
NGUYỄN HOÀNG CƯỜNG
Related posts:
Động viên, khen thưởng kịp thời cho Đoàn viên Thanh niên Công nhân
Phát khẩu trang tự làm cho người dân
Đoàn Thanh niên Cao su Bình Long ra quân Tháng Thanh niên
Hội doanh nhân trẻ VRG trao quà công nhân khó khăn
Đoàn Thanh niên VRG tham gia chung kết Olympic tiếng Anh Khối DNTW
Đoàn Thanh niên VRG khánh thành công trình nước sạch tại Quảng Nam
Đoàn Thanh niên các công ty cao su miền Trung khắc phục thiệt hại sau bão
Hiến máu tình nguyện nhân truyền thống ngành
Đoàn Thanh niên VRG trao 135 suất quà cho đoàn viên khó khăn ở các đơn vị khu vực Tây Nguyên
10 hoạt động nổi bật của tuổi trẻ VRG năm 2022