CSVN – Bộ LĐTB&XH vừa quyết định ban hành danh mục các nghề trọng điểm quốc gia giai đoạn 2016 – 2020 và định hướng đến năm 2025, trong đó lĩnh vực về cao su đã được ghi nhận là nghề trọng điểm quốc gia.
![Thi sát hạch lái xe tại Trường CĐ CN Cao su. Ảnh: Tùng Châu.](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2018/05/HOA_2961.jpg)
Trường Cao đẳng Công nghiệp Cao su là đơn vị trực thuộc VRG đã được Bộ phê duyệt danh mục đưa 3 nghề thành nghề trọng điểm quốc gia gồm: Công nghệ sản xuất sản phẩm từ cao su, Kỹ thuật cây cao su và Chế biến mủ cao su. Thực hiện Quyết định này của Bộ, trong thời gian tới nhà trường sẽ tập trung đầu tư để phát triển 3 nghề này trở thành nghề đào tạo chất lượng cao đáp ứng nhu cầu nguồn nhân lực của ngành cao su Việt Nam.
Ngoài ra, trong năm 2018, Trường đã được Tổng cục Giáo dục nghề nghiệp cho phép đào tạo thêm 3 nghề mới hệ trung cấp, đó là: Trồng trọt – Bảo vệ thực vật, Kế toán – Tin học và Công nghệ ô tô. Việc tăng thêm 3 nghề mới, đã góp phần tăng tổng số ngành nghề trường đang đào tạo, cụ thể gồm 7 nghề cao đẳng, 10 nghề trung cấp, 25 nghề sơ cấp và 20 chương trình đào tạo, bồi dưỡng ngắn hạn.
ĐÌNH NINH
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/10/z2110238647097_05510bde47d5472198993cf88534cbde.gif)
Related posts:
Duyệt Đại hội đại biểu Hội LHTN VN VRG nhiệm kỳ 2014 - 2019
Cao su Kon Tum kết nghĩa với Cao su Nam Giang – Quảng Nam
Đẩy nhanh quá trình phục hồi và phát triển kinh tế - xã hội
Cao su Dầu Tiếng tặng 2.443 phần quà cho các khu cách li, điều trị Covid-19
Cao su Sa Thầy đưa thêm 675 ha vào khai thác
Tuổi trẻ Cao su Dầu Tiếng thực hiện nhiều công trình chào mừng Hội thi Bàn tay vàng
Đảng bộ VRG hoàn thành xuất sắc nhiệm vụ
Cao su Lai Châu 2 về trước kế hoạch sản lượng 32 ngày
Nông trường VI tổ chức thi tay nghề đầu tiên của Cao su Lộc Ninh
Geru Star sẽ cải thiện hơn môi trường làm việc cho người lao động