CSVNO – Trong lễ Bế mạc liên hoan thanh niên tiên tiến Cụm thi đua số 4, Tỉnh đoàn Bình Phước, cụm trưởng ĐTN Cao su Đồng Phú cũng đã bàn giao Cờ cụm trưởng cho ĐTN Cao su Lộc Ninh.
![Anh Trần Quốc Duy - Bí thư tỉnh đoàn Bình Phước và Bí thư ĐTN cao su Đồng Phú trao Cờ cụm trưởng cho ĐTN cao su Lộc Ninh](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2018/05/DSC_07491.jpg)
Liên hoan thanh niên tiên tiến Cụm thi đua số 4 – Tỉnh đoàn Bình phước với chủ đề “Tuổi trẻ Bình Phước thi đua, sản xuất kinh doanh giỏi, chiến dịch “Kỳ nghỉ hồng vì một Việt Nam xanh”” là hoạt động chào mừng kỷ niệm 128 năm Ngày sinh Chủ tịch Hồ Chí Minh (19/5/1890 – 19/5/2018), 64 năm Ngày chiến thắng Điện Biên Phủ, đồng thời chào mừng “Tháng công nhân” năm 2018.
![Các đại biểu dự liên hoan viếng tượng đài Phú Riềng đỏ](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2018/05/DSC_0538.jpg)
Liên hoan có sự tham gia của 120 Đoàn viên thanh niên tại 6 công ty cao su: Đồng Phú, Phú Riềng, Bình Long, Lộc Ninh, Sông Bé, Bình Phước.
Liên hoan nhằm biểu dương, tôn vinh những gương điển hình tiên tiến của tuổi trẻ Cụm Thi đua số 4 trong học tập và làm theo tư tưởng, đạo đức, phong cách Hồ Chí Minh trên các lĩnhvực; tạo động lực thúc đẩy thanh niên tiếp tục phấn đấu, tu dưỡng, rèn luyện phẩm chất đạo đức và kỹ năng sống, đẩy mạnh phong trào thi đua yêu nước trong tuổi trẻ và thi đua lao động sản xuất.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/10/z2110238647097_05510bde47d5472198993cf88534cbde.gif)
![Đại biểu tham gia chương trình thi Rung chuông vàng](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2018/05/DSC_0593.jpg)
Tham gia liên hoan, các đại biểu được hòa mình vào nhiều hoạt động sôi nổi, ý nghĩa như: Viếng tượng đài Phú Riềng Đỏ, Tuyên dương người thợ trẻ giỏi tiêu biểu trong học tập và làm theo Tấm gương, đạo đức, phong cách Hồ Chí Minh. Tuổi trẻ Cao su Lộc Ninh vinh dự có 5 cá nhân được tuyên dương. Đồng thời trao 1 căn “Nhà nhân ái” cho Đoàn viên khó khăn với số tiền là 40.000.000đ, mỗi đơn vị đóng góp 6.500.000đ.
![Trao Nhà nhân ái cho đoàn viên khó khăn](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2018/05/DSC_0589.jpg)
Ngoài ra các đại biểu còn được tham gl ia chương trình thi “Rung chuông vàng” với chủ đề về truyền thống ngành Cao su và ASIAN, Phát động Chiến dịch “Kỳ nghỉ hồng, vì một Việt Nam xanh” với hoạt động trồng cây xanh (với 300 cây xanh) và một số hoạt động kỹ năng dành cho ĐVTN…
CHÍ KHÁNH
Related posts:
Tuổi trẻ Cao su Bình Long: Dấu ấn nhiệm kỳ 2017 - 2022
Đoàn Thanh niên Cao su Phú Riềng họp mặt cán bộ Đoàn qua các thời kỳ
Chung tay cùng đơn vị phấn đấu hoàn thành kế hoạch năm 2020
Anh Hà Minh Cảnh tái đắc cử Bí thư Đoàn Cao su Sa Thầy
Truyền thống vẻ vang của ngành là động lực để thế hệ trẻ phấn đấu, góp sức vượt khó
Khởi công xây dựng khuôn viên Bia kỷ niệm 70 năm Cách mạng Tháng 10 Nga
Cao su Quảng Nam tổ chức Trung thu cho trẻ em vùng cao
Hội doanh nhân trẻ VRG đóng góp vào sự phát triển ổn định của Tập đoàn
Tỉnh đoàn Gia Lai tặng 25 suất quà cho thanh niên Cao su Chư Sê
3 công nhân cao su được tuyên dương Người thợ trẻ giỏi toàn quốc