CSVNO – Trong 2 ngày 17, 18/5 tại Nông trường Cao su Nhà Nai, Công ty CP Cao su Phước Hòa đã tổ chức hội thi bàn tay vàng khai thác mủ cao su lần thứ 22 năm 2018. NT Lai Uyên đã xuất sắc đoạt giải nhất toàn đoàn.
![Ông Nguyễn Tiến Đức – Phó Tổng Giám đốc VGR (thứ 3 bên trái qua) trao giải đồng đội cho các Nông trường đạt thành tích cao trong Hội thi](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2018/05/Hinh-2-5.jpg)
Tham dự hội thi có 42 thí sinh (trong đó có 35 thí sinh chính thức, 7 thí sinh dự bị) đến từ 7 đơn vị gồm: NT Cao su Hội Nghĩa, Nhà Nai, Hưng Hòa, Tân Hưng, Bố Lá, Lai Uyên và Công ty TNHH PTCS Phước Hòa – Kampong Thom.
Sau 2 ngày diễn ra sổi nổi, Ban tổ chức đã công bố kết quả với giải nhất tập thể thuộc về NT Lai Uyên, giải nhì thuộc về NT Hội Nghĩa, NT Hưng Hòa xếp ở vị trí thứ ba. Ngoài ra, Công ty còn tổ chức cho các NT cắm trại và có chấm điểm lều trại.
Giải nhất cá nhân thuộc về thí sinh Lương Thị Ngọc (NT Lai Uyên), Đỗ Duy Hùng (NT Hưng Hòa) giải nhì, và thí sinh Mai Thanh Chức (NT Tân Hưng) đạt giải ba.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/10/z2110238647097_05510bde47d5472198993cf88534cbde.gif)
Theo đánh giá của ban tổ chức, thông qua hội thi thợ giỏi, phong trào luyện tay nghề, được kiểm tra hàng tháng, hàng quý. Chính vì vậy trình độ tay nghề của thí sinh ngày càng được nâng cao.
Cũng tại đây, Công ty CP Cao su Phước Hòa đã tổ chức lễ ra quân khai thác mủ. Theo đó, năm 2018 tập CBCNV Công ty phấn đấu hoàn thành vược mức chỉ tiêu khai thác 13.000 tấn mủ quy khô VRG giao.
![Ông Lê Phi Hùng – Phó Bí thư Đảng ủy, Chủ tịch HĐQT Cty (thứ 5 bên trái qua) và Ông Nguyễn Văn Tược – Tổng Giám đốc Công ty (thứ 4 bên trái qua) trao giải cá nhân có thành tích xuất sắc trong Hội thi](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2018/05/Hinh-3-5.jpg)
![Bà Nguyễn Thị Phi Nga – Chủ tịch Công đoàn Công ty (thứ 4 bên phải qua) trao giải thí sinh nữ đạt giải cao trong Hội thi và giải lều trại cho các đơn vị](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2018/05/Hinh-4-4.jpg)
![Ông Nguyễn Văn Sơn – Phó Chủ tịch Công đoàn Công ty, Trưởng Ban Tổ chức giải TDTT truyền thống cấp Công ty năm 2018 (Bìa trái) trao thưởng cho tập thể đạt giải trong giải](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2018/05/Hinh-5-5.jpg)
![Thí sinh Nguyễn Thị Phượng – thí sinh đạt giải trong Hội thi Bàn tay vàng khai thác mủ cao su năm 2018](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2018/05/Hinh-1-8.jpg)
NGUYỄN CƯỜNG.ẢNH: ÂN CHÂU
Related posts:
Binh đoàn 15 tặng 1.306 suất quà cho gia đình chính sách dịp Tết Nhâm Dần
Cao su Phước Hòa nỗ lực thực hiện “mục tiêu kép”
Cao su Phước Hòa – Kampong Thom ra quân mùa cạo mới
Nông trường An Lập giải nhất thi Bàn tay vàng Cao su Dầu Tiếng
Góp sức xây dựng nền sản xuất cao su thiên nhiên bền vững
Đồng Nai: Nguy cơ xóa sổ vườn cao su tiểu điền
Cao su miền Trung: Thiệt hại nặng sau bão số 9
Đã giảm chênh lệch tiền lương giữa cấp quản lý và nhân viên
Khối thi đua doanh nghiệp tỉnh Bình Dương trao nhà Đại đoàn kết
Bàn giao Trung tâm y tế Cao su Chư Mom Ray về địa phương