CSVNO – Đó là một trong những chỉ tiêu của Công ty TNHH MTV Cao su Phú Riềng tại Lễ ra quân khai thác mủ cao su và đón nhận chứng nhận ISO 9001:2015; 14001:2015, tổ chức ngày 18/5 tại Nông trường 9.
![ông Trần Ngọc Thuận – UV BTV Đảng ủy Khối Doanh nghiệp TW, Bí thư Đảng ủy – TGĐ VRG](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2018/05/IMG_9301.jpg)
Tham dự buổi lễ có ông Nguyễn Văn Lợi – UV TW Đảng, Bí thư tỉnh ủy tỉnh Bình Phước; bà Huỳnh Thị Hằng – UV BTV Tỉnh ủy, Phó Chủ tịch UBND tỉnh Bình Phước; ông Trần Ngọc Thuận – UV BTV Đảng ủy Khối Doanh nghiệp TW, Bí thư Đảng ủy – TGĐ VRG; ông Hà Văn Khương – TV HĐTV VRG; ông Phan Tấn Hải – Phó Chủ tịch thường trực Công đoàn Cao su VN; lãnh đạo các ban ngành tỉnh Bình Phước, các ban chuyên môn VRG và hơn 200 đại biểu đại diện cho hơn 6.500 CNVC LĐ của Cao su Phú Riềng.
![có ông Nguyễn Văn Lợi – UV TW Đảng, Bí thư tỉnh ủy tỉnh Bình Phước](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2018/05/IMG_9311.jpg)
Năm 2017, mặc dù còn gặp nhiều khó khăn, thách thức song công ty đã vượt qua, hoàn thành vượt mức các chỉ tiêu kế hoạch đã đề ra. Năng suất, sản lượng vượt cao so với kế hoạch Tập đoàn giao; kết quả kinh doanh tốt, doanh thu 1.727 tỷ đồng (vượt 22% kế hoạch); lợi nhuận 502 tỷ đồng (vượt 124% KH); nộp ngân sách 116 tỷ đồng (vượt 12% KH). Đặc biệt, thu nhập của người lao động đạt cao nhất Tập đoàn, bình quân 9,85 triệu đồng/người/tháng.
![Ông Lê Thanh Tú – Bí thư Đảng ủy, TGĐ Công ty TNHH MTV Cao su Phú Riềng](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2018/05/IMG_9325.jpg)
Ông Lê Thanh Tú – Bí thư Đảng ủy, TGĐ Công ty TNHH MTV Cao su Phú Riềng, cho biết: “Kế thừa và phát huy thành quả đã đạt được trong những năm qua, với sự chủ động sáng tạo trong lao động sản xuất, tập thể CBCNV trong toàn công ty đã hăng say thi đua lao động sản xuất ngay từ những ngày đầu, tháng đầu của năm 2018. Vì vậy kết quả sản xuất kinh doanh của công ty trong 4 tháng đầu năm đã đạt được ở mức cao. Sản lượng khai thác đạt 17% kế hoạch, doanh thu đạt 30% kế hoạch, lợi nhuận đạt 44% kế hoạch. Những kết quả đó, là tiền đề vững chắc để công ty thực hiện thắng lợi nhiệm vụ trong thời gian tới”.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/10/z2110238647097_05510bde47d5472198993cf88534cbde.gif)
![chứng nhận hệ thống quản lý ISO 9001-2015 và ISO 14001:2015](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2018/05/IMG-4891.jpg)
Năm 2018, Cao su Phú Riềng đặt ra các mục tiêu: sản lượng khai thác trên 25.000 tấn, duy trì năng suất vườn cây bình quân toàn công ty đạt trên 2,2 tấn/ha; trồng tái canh 1.111 ha đạt chất lượng tốt, tổ chức trồng xen tốt để nâng cao hiệu quả sử dụng đất.
Doanh thu trên 1.514 tỷ đồng, lợi nhuận trên 500 tỷ đồng, nộp ngân sách trên 110 tỷ đồng; chăm lo thiết thực đời sống người lao động, phấn đấu thu nhập bình quân đạt trên 9 triệu đồng/người/tháng.
Triển khai sâu rộng việc áp dụng hệ thống quản lý theo tiêu chuẩn ISO mới với những chính sách quản lý quan trọng hướng tới mục tiêu: sản lượng cao, chất lượng tốt, giá thành hạ, sản xuất thân thiện với môi trường và thỏa mãn nhu cầu của khách hàng. Đây chính là thành tích thiết thực nhất chào mừng kỷ niệm 40 năm ngày thành lập công ty.
![chứng nhận hệ thống quản lý ISO 9001-2015 và ISO 14001:2015](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2018/05/IMG-4897.jpg)
Phát biểu tại buổi lễ, ông Trần Ngọc Thuận – UV BTV Đảng ủy Khối Doanh nghiệp TW, Bí thư Đảng ủy – TGĐ VRG đánh giá cao thành quả của công ty trong thời gian qua. “Cao su Phú Riềng là anh cả của ngành cao su trên mọi lĩnh vực. Công ty có 12 năm liền năm trong câu lạc bộ 2 tấn của VRG và là đơn vị duy nhất trong toàn ngành có 12/12 Nông trường nằm trong câu lạc bộ 2 tấn.
Năm 2018 sẽ còn nhiều khó khăn thách thức đang ở phía trước, đòi hỏi chúng ta càng phải hết sức bình tĩnh, sáng suốt tìm ra các giải pháp ứng phó phù hợp. Tôi tin tưởng rằng, với sự chủ động sáng tạo, tinh thần đoàn kết, truyền thống lao động sáng tạo, chung sức, chung lòng của tập thể CBCNV, Cao su Phú Riềng sẽ vượt qua mọi khó khăn, thách thức, hoàn thành xuất sắc nhiệm vụ năm 2018, thiết thực chào mừng kỷ niệm 40 năm ngày thành lập công ty” – ông Thuận nhấn mạnh.
![ông Trần Ngọc Thuận – UV BTV Đảng ủy Khối Doanh nghiệp TW, Bí thư Đảng ủy – TGĐ VRG](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2018/05/IMG-4875.jpg)
Tại buổi lễ, công ty đã đón nhận chứng nhận hệ thống quản lý ISO 9001-2015 và ISO 14001:2015 của tổ chức BVVI (Pháp). Cao su Phú Riềng là đơn vị đầu tiên của VRG đạt được chứng nhận này.
![Quang cảnh buổi lễ](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2018/05/IMG-4918.jpg)
![Một tiết mục văn nghệ của công ty](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2018/05/IMG-4919.jpg)
TRẦN HUỲNH
Related posts:
Đăk Lăk đề nghị hỗ trợ nông dân vay vốn trồng cao su
VRG chúc tết các lực lượng Quân đội Nhân dân Việt Nam
VRG thăm, chúc mừng các cơ quan báo chí
VRG thăm, chúc mừng các cơ quan báo chí dịp 21/6
Cao su Chư Păh: Gặp mặt cán bộ hưu trí đầu xuân
VRG phấn đấu lợi nhuận năm 2023 đạt 4.855 tỷ đồng
Cao su Chư Sê: Phấn đấu khai thác 24.590 tấn mủ cao su từ 2015 - 2020
Phối hợp chặt chẽ giữa Bộ Chỉ huy quân sự Gia Lai và 4 công ty cao su
Cao su Ea H’leo về trước kế hoạch sản lượng 53 ngày
Phát động Giải báo chí viết về Ngành Cao su lần thứ I, năm 2021