CSVNO – Sáng 15/3, Công ty CPCS Lai Châu tổ chức Hội nghị Đại biểu người lao động năm 2018.
![Ông Hứa Ngọc Hiệp - Phó TGĐ VRG trao cờ thi đua xuất sắc cho công ty.](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2018/03/IMG_4159.jpg)
Đến nay, Công ty đang chăm sóc 6.952,52ha cao su trên địa bàn huyện: Sìn Hồ và Phong Thổ; khai thác 1.432ha cao su tại 6 nông trường sản xuất đạt 925,943 tấn mủ quy khô (năm 2017 về đích sớm trước 40 ngày so kế hoạch), chăm sóc vườn cây kiến thiết cơ bản 5.520ha cao su.
Công ty hiện có 1.015 người, trong đó 833 lao động trực tiếp. Năm 2017 công ty hực hiện hỗ trợ Tết nguyên đán CB.CNVC – LĐ tổng số tiền 1,3 tỷ đồng, trích nộp tiền bảo hiểm cho CB.CNVC – LĐ; ốm đau, thai sản 556 triệu đồng, tổ chức bữa ăn giữa ca công nhân khai thác 1 tỷ đồng, thực hiện khám sức khỏe định kỳ cho người lao động 120 triệu đồng. Hết tháng 12/2017, đã ký kết hợp đồng góp đất người dân với 3.828/5.605 hộ với diện tích 6.148,37/8.700,63ha. ..
![Lãnh đạo VRG trao bằng khen cho các cá nhân, tập thể.](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2018/03/IMG_4168.jpg)
Năm 2018, Công ty tập trung chăm sóc tốt 4.138,52ha vườn cây kiến thiết cơ bản cao su, diện tích khai thác 2.813,81ha, năng suất 0,89 tấn/ha. Ngoài ra công ty sẽ mở lớp đào tạo kỹ thuật cho 500 công nhân tuyển mới, phấn đấu thu nhập bình quân CB.CNVC – LĐ đạt 4 triệu đồng/người/tháng; dự kiến phân chia sản phẩm cho người dân góp đất 6,2 tỷ đồng…
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/10/z2110238647097_05510bde47d5472198993cf88534cbde.gif)
Phát biểu chỉ đạo tại hội nghị, ông Hứa Ngọc Hiệp – Phó TGĐ VRG, Chủ tịch HĐQT Công ty đã biểu dương kết quả hoạt động sản xuất kinh doanh năm 2017. Đồng thời đề nghị Công ty quan tâm thực hiện chế độ chính sách người lao động như: tiền lương, bảo hiểm, phân chia sản phẩm cho người dân góp đất; tuyển dụng, đào tạo nhân lực khai thác, ưu tiên tuyển dụng bà con địa phương; hoàn tất thủ tục pháp lý, sớm đấu tư xây dựng nhà máy; rà soát quy hoạch vùng cao su đại điền điền; đào tạo tay nghề cho công nhân; chủ động vay vốn lưu động để phục vụ hoạt động kinh doanh…
![Ông Phan Tấn Hải - Phó Chủ tịch thường trực Công đoàn CSVN trao bằng khen cho các cá nhân, tập thể.](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2018/03/IMG_4178.jpg)
Nhân dịp này, 2 tập thể nhận Cờ thi đua, 13 tập thể, 47 cá nhân nhận Bằng khen của VRG, Công đoàn cao su Việt Nam, UBND tỉnh Lai Châu, Liên đoàn Lao động tỉnh Lai Châu có thành tích xuất sắc trong công tác, hoạt động năm 2017.
PHƯƠNG LY
Related posts:
Đảng bộ Cao su Phước Hòa hoàn thành xuất sắc nhiệm vụ
Doanh nghiệp cần báo chí chia sẻ lúc khó khăn
Thực hiện nhiệm vụ kép
Khối miền Đông Nam bộ 1 thực hiện tốt phong trào thi đua
Khẳng định thương hiệu Gỗ Thuận An qua 15 năm
Thợ giỏi Cao su Chư Prông: Viết trang sử vàng mừng công ty 40 tuổi
Cao su Bà Rịa: Thưởng 15 triệu đồng cho nông trường về trước kế hoạch 30 ngày
Linh hoạt các mô hình sinh hoạt Đảng thời Covid-19
Cao su Kon Tum kết nghĩa với Cao su Hà Giang
20 công nhân đồng bào dân tộc tham gia Hội thi "Bàn tay vàng" Cao su Chư Mom Ray