CSVNO – Ngày 9/3, tại hội trường Công ty TNHH MTV Cao su Phú Riềng, Khối thi đua Đông Nam bộ 1 đã tổ chức Hội nghị ký kết giao ước thi đua năm 2018. Với những thành tích nổi bật trong năm 2017, 6 đơn vị trong Khối đã được VRG tặng Cờ thi đua xuất sắc.
![, ông Phan Viết Phùng – Trưởng Ban Thi đua Tuyên truyền Văn thể VRG](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2018/03/IMG_9078.jpg)
Khối thi đua Đông Nam bộ 1 gồm 6 công ty cao su đóng chân trên địa bàn 3 tỉnh Bình Phước, Bình Dương, Tây Ninh, gồm: Cao su Phú Riềng, Phước Hòa, Lộc Ninh, Đồng Phú, Tây Ninh, Tân Biên. Năm 2017, Cao su Phú Riềng làm khối trưởng và Cao su Phước Hòa khối phó.
![Quang](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2018/03/IMG_9051.jpg)
Tại hội nghị, khối trưởng đã báo cáo tổng kết phong trào thi đua năm 2017 và phương hướng nhiệm vụ năm 2018 của khối. Trong đó đi sâu đánh giá các chỉ tiêu chính như: năng suất vườn cây bình quân, sản lượng thu hoạch mủ cao su, doanh thu, lợi nhuận, kim ngạch xuất khẩu, nộp ngân sách nhà nước và thu nhập bình quân của người lao động.
![Ông](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2018/03/IMG_9058.jpg)
Các chỉ tiêu của Khối đều đạt và vượt kế hoạch đề ra, cụ thể: Tổng sản lượng thực hiện 84.238 tấn (vượt 8% kế hoạch ); năng suất bình quân cả khối đạt 2,12 tấn/ha (vượt 13%); thu mua được 39.924 tấn (vượt 29,5%); chế biến được 126.580 tấn (vượt 13,9%); tiêu thụ 117.037 tấn (vượt 3,3 %); doanh thu thực hiện 6.167,3 tỷ đồng (vượt 17,5%); lợi nhuận trước thuế đạt 1.828 tỷ đồng (vượt 43,6%); nộp ngân sách nhà nước 525,19 tỷ đồng (vượt 38,1%); thu nhập bình quân của người lao động đạt trên 7,3 triệu đồng/người/tháng.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/10/z2110238647097_05510bde47d5472198993cf88534cbde.gif)
![Các](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2018/03/IMG_9066.jpg)
Năm 2017, các đơn vị trong khối thực hiện tốt hoạt động xã hội từ thiện tại địa phương với tổng số tiền hơn 10 tỷ đồng. Bên cạnh đó, khối đã xây dựng 1 căn nhà đại đoàn kết cho công nhân thuộc Cao su Phú Riềng có hoàn cảnh khó khăn, với số tiền 70 triệu đồng.
![6](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2018/03/IMG_9089.jpg)
Phát huy những kết quả trong năm qua, Khối thi đua Đông Nam bộ 1 đã thống nhất phương nhiệm vụ năm 2018. Theo đó, Cao su Phước Hòa sẽ làm khối trưởng và Cao su Lộc Ninh làm khối phó. Tại hội nghị, 6 đơn vị trong khối đã ký kết giao ước thi đua năm 2018.
![Ông](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2018/03/IMG_9074.jpg)
Phát biểu chỉ đạo tại hội nghị, ông Phan Viết Phùng – Trưởng Ban Thi đua Tuyên truyền Văn thể VRG đánh giá cao thành quả của Khối thi đua Đông Nam bộ 1 trong năm 2017. “Các chỉ tiêu của khối đầu vượt so với kế hoạch đề ra. Đặc biệt là chăm lo tốt cho người lao động, thu nhập bình quân của các đơn vị đều cao, như: Phú Riềng (9,85 triệu đồng), Tân Biên (9,8 triệu đồng), Tây Ninh (9,3 triệu đồng)… Các tổ chức đoàn thể đều hoạt động rất sôi nổi, thực hiện tốt các phong trào thi đua. Tôi tin tưởng rằng, phát huy vai trò của khối trưởng trong năm qua, năm 2018, trên vai trò khối trưởng, Cao su Phước Hòa tiếp tục kế thừa là đơn vị đầu tàu hoàn thành tốt các chỉ tiêu, nhiệm vụ khối đã đề ra”, ông Phùng đánh giá.
![ông Phan Viết Phùng – Trưởng Ban Thi đua Tuyên truyền Văn thể VRG](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2018/03/IMG_9070.jpg)
“Năm 2017, VRG đã khen thưởng hơn 4.000 bằng khen cho CNVC LĐ, trong đó hơn 95% là lao động trực tiếp. Điều đó thể hiện sự ghi nhận và biểu dương lực lượng lao động trực tiếp ở vườn cây, nhà máy. Tuy nhiên, về phần khen thưởng tập thể lao động xuất sắc, chưa có đơn vị đề xuất khen thưởng cấp tổ, chỉ có cấp nông trường trở lên. Năm 2018, các đơn vị phải lưu ý đề xuất khen thưởng cấp tổ và bám sát Nghị định 91 của Chính phủ ban hành năm 2017 và có hiệu lực từ năm 2018” – ông Phùng nhấn mạnh.
![Ông](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2018/03/IMG_9091.jpg)
Tuệ Linh
Related posts:
Công đoàn tổ 5 – Nông trường Bờ Ngoong (Cao su Mang Yang): Chú trọng bữa ăn ca cho Đoàn viên
Thi nâng ngạch chuyên viên chính: Trình độ cán bộ ngày càng chuẩn hóa
5 cán bộ Công ty Mang Yang – Ratanakiri được nhận Huân chương Hữu nghị Campuchia
Hiệu quả từ 2 phong trào thi đua tiêu biểu
8 đơn vị trực thuộc VRG nhận giải Sao vàng đất Việt 2021
Cao su Chư Sê cần xây dựng đề án tái cơ cấu toàn diện
Bồi dưỡng đối tượng kết nạp Đảng 2 công ty cao su Việt – Lào
Công tác tái cơ cấu của VRG: Quyết liệt, vững chắc, hiệu quả
Lãnh đạo tỉnh Lai Châu, Hà Giang và Yên Bái cam kết tiếp tục tạo điều kiện phát triển cao su
Tiếp tục cấp quyền sử dụng nhãn hiệu “Cao su Việt Nam”