CSVNO – Ngày 6/3, tại Công ty TNHH MTV Cao su Kon Tum, VRG tổ chức hội thảo về công tác phun thuốc phòng trị bệnh phấn trắng trên vườn cây cao su kinh doanh với sự tham gia của 7 công ty trên địa bàn Gia Lai, Kon Tum.
![Các đại biểu xem trình diễn phun thuốc phấn trắng](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2018/03/DSC_0076.jpg)
Tại hội thảo, các đại biểu đã được Công ty TNHH MTV Cao su Kon Tum giới thiệu và so sánh 2 vườn cây có phun thuốc và không phun thuốc phòng trị phấn trắng. Sau khi tham quan và so sánh 2 vườn cây phun và không phun của 2 Nông trường Thanh Trung và Đăk Tờ Re, các đại biểu cho rằng việc phun thuốc phòng bệnh phấn trắng là cần thiết đối với cao su kinh doanh.
Đại diện các công ty cũng nêu nên thực trạng và giải pháp trong việc phòng trị bệnh phấn trắng tại đơn vị mình. Theo đó, hầu hết các đơn vị trên địa bàn Gia Lai và Kon Tum đều tổ chức phun phòng trị bệnh phấn trắng cho vườn cây của đơn vị mình. Nhờ đó đến thời điểm hiện nay bộ lá trên vườn cây cao su kinh doanh cơ bản đã ổn định.
GIA LINH
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/10/z2110238647097_05510bde47d5472198993cf88534cbde.gif)
Related posts:
Đóng bè vượt sông vận chuyển mủ
Cao su Chư Prông đảm bảo cây giống chất lượng cho vụ trồng mới
Tiết kiệm tiền tỷ nhờ đẩy mạnh cải tiến
Quyết liệt nhiều giải pháp hoàn thành 245.000 tấn mủ
Cải tiến xe đẩy mulo bán tự động nhằm giảm sức lao động công nhân
Nhiều giải pháp sáng tạo ở Đảng bộ NT Long Tân
Hiệu quả từ phong trào “Giúp nhau trở thành thợ giỏi”
Mô hình học lái xe tại chỗ đạt giải khuyến khích tại Hội thi sáng tạo toàn quốc
Xử lý nước thải không dùng hóa chất
Chuyện về một Tổ trưởng Tổ cơ giới: "Nghe đất thở, nghe cây lên tiếng"