CSVNO – Ngày 19/12, Ban chấp hành (BCH) Công đoàn Công ty TNHH MTV Cao su Quảng Trị cùng BCH Công đoàn văn phòng công ty tổ chức trao quyết định và bàn giao căn nhà “Mái ấm Công đoàn” cho 1 đoàn viên.
![Đại diện BCH Công đoàn công ty trao nhà “Mái ấm công đoàn cho ĐVCĐ Trần Xuân Đức](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2017/12/QT.jpg)
Đó là anh Trần Xuân Đức – văn phòng công ty. Căn nhà do Công đoàn Công ty CPCS Đồng Phú – đơn vị kết nghĩa với Công đoàn công ty hỗ trợ. Căn nhà có diện tích 80m2, tường gạch, lợp tôn.
Từ năm 2008 đến nay công ty đã hỗ trợ xây được 33 căn nhà Mái ấm Công đoàn và hỗ trợ cho 35 công nhân bị bệnh hiểm nghèo, gia đình khó khăn với tổng số tiền trên 1,5 tỷ đồng. Trong đó Công đoàn Công ty CPCS Đồng Phú hỗ trợ 10 căn và thăm hỏi động viên CNLĐ khó khăn, trị giá gần 400 triệu đồng. . . Riêng năm 2017 đã hỗ trợ 2 căn, trị giá 60 triệu đồng.
Lê Thị Thuận
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/10/z2110238647097_05510bde47d5472198993cf88534cbde.gif)
Related posts:
Ý nghĩa hoạt động Tháng công nhân ở Cao su Đồng Nai
Công đoàn CSVN giao ban trực tuyến tại 7 điểm cầu
Cách tốt để cải thiện cuộc sống
Tặng nhà Mái ấm Công đoàn cho công nhân NT Bến Củi (Cao su Tây Ninh)
Cao su Chư Păh tuyên dương 20 nữ CB.CNV LĐ xuất sắc
Tuyên dương 463 học sinh, sinh viên "Học giỏi - Vượt khó"
Trao nhà “Mái ấm Công đoàn” cho công nhân khu vực Tây Nguyên
Người chủ tịch công đoàn hết lòng vì người lao động
Cao su Dầu Tiếng tặng quà hỗ trợ 38 học sinh khó khăn
Cao su Chư Păh trao nhà “Mái ấm Công đoàn” cho công nhân khó khăn