CSVNO – Mặc dù đây là lần đầu tiên tổ chức Hội thi cạo mủ nhưng trình độ tay nghề của các thí sinh Công ty TNHH PT Cao su Đồng Phú – Kratie khá cao với 12/13 cá nhân đạt điểm tuyệt đối.
![Giám đốc Sở Lao động và Đào tạo nghề tỉnh Kratie, Vương quốc Campuchia trao thưởng cho các thí sinh đoạt giải cao tại hội thi](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2017/11/25.png)
Trong 2 ngày 17, 18/11 tại Nông trường 2, Công ty TNHH PT Cao su Đồng Phú – Kratie đã tổ chức hội thi bàn tay vàng khai thác mủ cao su lần đầu tiên năm 2017. Tham dự hội thi có 16 thí sinh (trong đó có 13 thí sinh chính thức, 3 thí sinh dự bị) đến từ 3 nông trường gồm: Nông trường 1, 2, 3.
![Các thí sinh tham gia thi thực hành](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2017/11/101.png)
Sau 2 ngày diễn ra sổi nổi, Ban tổ chức đã công bố kết quả với giải nhất tập thể thuộc về NT 2, giải nhì thuộc về NT 1, NT 3 xếp ở vị trí thứ ba. Bên cạnh đó, ban tổ chức còn trao các giải cá nhân gồm 2 giải nhất, 2 giải nhì và 3 giải ba
![Ông Phan Tấn Hải - Phó Chủ tịch thường trực Công đoàn Cao su VN trao các giải đồng đội tại lễ tổng kết hội thi](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2017/11/22.png)
Theo đánh giá của ban tổ chức, mặc dù đây là năm đầu tiên Công ty TNHH PT Cao su Đồng Phú – Kratie tổ chức hội thi cấp công ty, nhưng qua hội thi này, tay nghề của công nhân khai thác đã được khẳng định nhờ phong trào luyện tay nghề, thi thợ giỏi được tổ chức, kiểm tra hàng tháng, hàng quý.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/10/z2110238647097_05510bde47d5472198993cf88534cbde.gif)
Cũng trong ngày 18/11, Công ty TNHH PT Cao su Đồng Phú – Kratie đã tổ chức khánh thành hệ thống điện lưới. Đây là hệ thống điện phục vụ nhà máy chế biến mủ và sinh hoạt của cư dân trong vùng dự án của Công ty TNHH PT Cao su Đồng Phú – Kratie và Đồng Nai – Kratie.
![Ông Hồ Cường - TGĐ Công ty CP Cao su Đồng Phú, Chủ tịch HĐQT Công ty TNHH PT Cao su Đồng Phú đóng điện tại lễ khánh thánh](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2017/11/35.png)
Từ ngày 1/11/2017 đến nay, bên cung ứng điện và Công ty TNHH PT Đồng Phú – Kratie đã tích cực đấu nối điện vào các hộ gia đình. Đến ngày 18/11 toàn bộ trên 200 nhà công nhân NT 1 và NT 2 Công ty TNHH PT Cao su Đồng Phú – Kratie đã chính thức sử dụng điện lưới 24/24 đảm bảo sinh hoạt và phục vụ nhu cầu thiết yếu hàng ngày tại các nông trường nêu trên.
Ng. Cường
Related posts:
Kiên định thực hiện mục tiêu kép
Điều lệ công ty cổ phần: Cơ sở pháp lý quan trọng sau cổ phần hóa
VRG thực hiện tốt công tác cổ phần hóa
Nâng cao vai trò của cao su tiểu điền trong chuỗi cung ứng
“Chủ động, linh hoạt, đồng lòng phấn đấu hoàn thành kế hoạch được giao”
Khai mạc Hội thi Bàn tay vàng khai thác mủ cao su lần thứ XI năm 2018
Đồng ý thí điểm cho hộ nông dân góp vốn bằng quyền sử dụng đất để trồng cao su
Đẩy nhanh tiến độ cổ phần hoá 2 CTCS
“Định hướng cho con theo nghề truyền thống gia đình”
Một tập đoàn kinh doanh 'vàng trắng' lãi cả ngàn tỉ