Kính gửi:
- Ban lãnh đạo các đơn vị trực thuộc Tập đoàn Công nghiệp
- Các đơn vị, đối tác trong và ngoài ngành, các nhà hảo tâm.
Xác định khuyến học, khuyến tài là xây dựng nền tảng phát triển bền vững cho Tập đoàn Công nghiệp Cao su Việt Nam, cho đất nước nên trong thời gian qua Tập đoàn Công nghiệp Cao su Việt Nam và các đơn vị thành viên đã có nhiều hoạt động thiết thực chăm lo cho các thế hệ học sinh, sinh viên là con CB.CNVC – LĐ trong Tập đoàn. Ngày 22/10/2012, Hội đồng Thành viên Tập đoàn Công nghiệp Cao su Việt Nam đã có quyết định số 30/QĐ-HĐTVCSVN về việc thành lập “Hội khuyến học 28/10”.
![Lãnh đạo VRG và Công đoàn CSVN tặng hoa cho các đơn vị ủng hộ Quỹ học bổng 28/10 tại lễ tuyên dương con CB.CNVCLĐ “Học giỏi, vượt khó” năm 2014. Ảnh: Tùng Châu](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2017/10/DSC_3003.jpg)
Từ năm 2013 đến năm 2017 “Hội khuyến học 28/10” thông qua đóng góp, tài trợ của các đơn vị, cá nhân trong và ngoài ngành đã khen thưởng, trao học bổng cho 1.873 học sinh, sinh viên “Học giỏi, vượt khó” với tổng số tiền trên 5,6 tỷ đồng. Tuy nhiên, với trên 50.000 sinh viên, học sinh các cấp, trong đó có hơn 5.000 sinh viên đang theo học tại các trường đại học, cao đẳng, trung cấp trong và ngoài nước (nhiều học sinh, sinh viên ở vùng sâu vùng xa, có hoàn cảnh khó khăn) nên việc chăm lo thông qua “Hội khuyến học 28/10” vẫn còn những hạn chế nhất định do nguồn quỹ hạn hẹp.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/10/z2110238647097_05510bde47d5472198993cf88534cbde.gif)
Thay mặt Ban lãnh đạo Tập đoàn Công nghiệp Cao su Việt Nam, “Hội khuyến học 28/10”, tôi kêu gọi các đơn vị, các nhà hảo tâm tiếp tục ủng hộ, đồng hành cùng “Hội khuyến học 28/10” để hoạt động của Hội ngày càng ổn định, bền vững. Sự đóng góp, ủng hộ quý báu của quý vị chắc chắn sẽ góp thêm sức mạnh cho sự nghiệp khuyến học, khuyến tài của Tập đoàn Công nghiệp Cao su Việt Nam.
Mọi đóng góp, tài trợ cho Hội, chúng tôi sẽ đón nhận tại Lễ tuyên dương con CB.CNVC – LĐ “Học giỏi, vượt khó” năm học 2016 – 2017, dự kiến tổ chức vào cuối tháng 10/2017. Chuyển khoản xin vui lòng gửi về: Công đoàn Cao su Việt Nam, số 229 Hoàng Văn Thụ, Quận Phú Nhuận, TP.Hồ Chí Minh. Tài khoản: 102010000116181, Ngân hàng Công thương chi nhánh 3, TP.HCM. Điện thoại liên hệ: 0918.453.563.
Trân trọng cảm ơn!
TỔNG GIÁM ĐỐC VRG TRẦN NGỌC THUẬN
CHỦ TỊCH HỘI KHUYẾN HỌC 28/10
(Đã ký)
Related posts:
Cao su Tây Ninh: Khen thưởng 648 triệu đồng trong phong trào lao động giỏi
Công đoàn cần tuyên truyền, tham gia cổ phần hóa
Trại hè thiếu nhi VRG - 2014
10 hoạt động nổi bật của Công đoàn cao su Việt Nam năm 2018
Đối thoại với người lao động: "Chìa khóa" giúp đơn vị tổ chức sản xuất có hiệu quả
"Xuân gắn kết - Tết sum vầy" ấm áp, nghĩa tình tại TCT Cao su Đồng Nai
Cao su Mang Yang: Nỗ lực chăm lo người lao động trong tháng công nhân
Công đoàn Cao su Đồng Phú gắn kết người lao động với đơn vị
Những dấu ấn nổi bật của Công đoàn CSVN năm 2015
Dấu mốc lịch sử phát triển Công đoàn Việt Nam