CSVNO – 7h00 tối qua, 11/10, tại Trung tâm Văn hóa thành phố Bà Rịa, tỉnh Bà Rịa – Vũng Tàu đã diễn ra Lễ khai mạc Hội diễn Tiếng hát công nhân cao su Khu vực V, năm 2017. Hội diễn quy tụ 13 đơn vị miền Đông Nam bộ, Công ty mẹ Tập đoàn và Công ty TNHH MTV Cao su Bình Thuận tham dự.
![Đơn vị chủ nhà Công ty CPCS Bà Rịa](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2017/10/IMG_0628.jpg)
Phát biểu tại Lễ khai mạc, ông Hứa Ngọc Hiệp – Phó TGĐ VRG, Trưởng BTC Hội diễn nhấn mạnh: “Hội diễn khu vực V bao gồm các đơn vị trồng, khai thác, chế biến cao su miền Đông Nam bộ tham gia. Đây là những đơn vị có truyền thống trong phong trào văn hóa văn nghệ. Có thể nói các đơn vị khu vực miền Đông Nam bộ là cái nôi của phong trào văn hóa văn nghệ trong toàn ngành, quy tụ nhiều diễn viên là CBCNV có năng khiếu, được phát hiện, bồi dưỡng để tham gia phong trào. Hôm nay, các bạn tụ hội về đây để thể hiện tài năng, đóng góp cho phong trào. Tôi hy vọng các đơn vị sẽ đem đến Hội diễn những chương trình thật đặc sắc, hấp dẫn”.
Khu vực V là khu vực cuối cùng của Hội diễn năm nay và cũng là khu vực được mong chờ nhiều nhất. Có thể thấy trong 6 đơn vị dự thi trong buổi tối khai mạc đều có sự đầu tư kỹ lưỡng, nhiều tiết mục hay, mang đậm dấu ấn của đơn vị mình. 7 đơn vị còn lại sẽ thi vào tối ngày 12/10.
![Ông Hứa Ngọc Hiệp - Phó TGĐ VRG, Trưởng BTC Hội diễn tặng hoa cho Hội đồng nghệ thuật](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2017/10/IMG_0533.jpg)
![Các trưởng đoàn nhận hoa và cờ lưu niệm từ Ban lãnh đạo Tập đoàn, Công đoàn CSVN](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2017/10/IMG_0547.jpg)
![Trước giờ dự thi](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2017/10/IMG_0519.jpg)
![Chương trình dự thi của Công ty CPCS Hòa Bình](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2017/10/IMG_0559.jpg)
![Công ty CPCS Đồng Phú](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2017/10/IMG_0603.jpg)
![Công ty TNHH MTV CS Bình Long](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2017/10/IMG_0642.jpg)
![Tiết mục đơn ca Tổ quốc của Công ty CPCS Phước Hòa](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2017/10/IMG_0653.jpg)
![Công ty TNHH MTV CS Dầu Tiếng tham dự Hội diễn với chủ đề: "Tình đất đỏ miền Đông"](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2017/10/IMG_0695.jpg)
Quỳnh Mai – Tùng Châu
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/10/z2110238647097_05510bde47d5472198993cf88534cbde.gif)
Related posts:
Mùa hoa trên cao nguyên đá Đồng Văn
Rộn ràng sắc màu văn hóa Tây Nguyên
"Tiếng hát CN Cao su 2015": Phong phú đời sống tinh thần người lao động
Văn hóa bình luận bóng đá
Đội Cao su Quảng Nam đoạt giải nhất Hội thi 85 năm khu vực II
Nét đẹp của cộng đồng cao su
Giảng viên đa tài
Say đắm hoa ban miền Tây Bắc
Dư vị ngọt ngào về tình yêu lao động!
Hội diễn Nghệ thuật quần chúng VRG khu vực V: "Anh cả" tranh tài