CSVN – Năm 2017 giá mủ cao su có tín hiệu phục hồi, đó là tin vui trong toàn ngành. Đặc biệt đối với những người công nhân cao su.
![Ảnh: Tùng Châu](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2017/07/THU_2465.jpg)
Nhưng vẫn còn nhiều nỗi lo thường ngày mà người công nhân cao su phải đối mặt. Đó là tình trạng mất cắp vật tư khá phức tạp. Vào mùa cạo, tất cả các thiết bị vật tư như kiềng, chén, máng…đều được các đơn vị trang bị đầy đủ. Thế nhưng, việc bảo quản gặp không ít khó khăn do mưa, bão và một phần do con người phá hoại. Trong đó đáng báo động là tình trạng mất trộm chén hứng mủ ở các vườn cây nằm cuối lô, bìa rừng hay những lô cao su gần các khu dân cư, các buôn làng.
Năm nay, giá cả vật tư khai thác tăng đột biến, một cái chén hứng mủ giá từ 4.000-5.000 đồng, nếu bị mất với số lượng lớn sẽ là vấn đề nan giải đối với mỗi công nhân.
Mỗi một cái chén là tài sản chung của đơn vị, chứa đựng những thành quả lao động của người công nhân. Vì vậy cần nêu cao tinh thần bảo quản và gìn giữ vật tư của người bảo vệ nói riêng và công nhân toàn tổ đội nói chung.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/10/z2110238647097_05510bde47d5472198993cf88534cbde.gif)
Đỗ Thị Nguyên
Related posts:
Hội thao khu vực V tổ chức tại Đồng Xoài
Màu xanh hy vọng
Hội thao Rubico tổ chức 6 môn thi đấu
Rủ nhau tập Yoga
Đôi bàn tay
Mùa cạo mới trên địa bàn Tây Nguyên: Thời tiết chưa thuận lợi
Nhà máy chế biến vô địch giải bóng đá nam Cao su Sa Thầy
Cao su C.R.C.K: Tặng quà người dân Campuchia
Khai mạc Hội thao Khu vực I - Sơn La
Sức sống diệu kỳ