CSVNO – Tối ngày 19/06, tại thành phố Huế, Công đoàn Cao su Việt Nam đã khai mạc Trại hè thiếu nhi Ngành Cao su lần thứ 18 khu vực Tây Nguyên và duyên hải miền Trung với chủ đề “Tự hào truyền thống, tiếp bước cha anh”.
>> Khai mạc Trại hè Thiếu nhi Ngành cao su lần thứ 18
![Lãnh đạo VRG, Công đoàn CSVN và đơn vị thành viên trao cờ lệnh cho các tiểu trại](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2017/06/th.jpg)
Đến động viên các em thiếu nhi tham dự trại hè, có đồng chí Võ Sỹ Lực, Phó Bí thư thường trực Đảng ủy, Chủ tịch Hội đồng thành viên Tập đoàn Công nghiệp Cao su Việt Nam; đồng chí Phan Mạnh Hùng, Chủ tịch Công đoàn Cao su Việt Nam; đồng chí Phan Tấn Hải, Phó Chủ tịch thường trực Công đoàn Cao su Việt Nam, các đồng chí Tổng Giám đốc và Chủ tịch Công đoàn các đơn vị thành viên khu vực duyên hải miền Trung và Tây Nguyên cùng 152 em thiếu nhi là con ngoan, trò giỏi, con của CB CNVCLĐ có thành tích xuất sắc trong lao động sản xuất của các công ty, đơn vị khu vực duyên hải miền Trung và Tây Nguyên.
Trại hè thiếu nhi ngành cao su tại khu vực miền Trung, Tây Nguyên sẽ diễn ra từ ngày 19 đến hết ngày 21/06/2017. Tại trại hè các cháu thiếu nhi được tham gia các hoạt động vui chơi nhóm như chào người bạn mới, thi thời trang “Sắc màu tuổi thơ”…, tham quan Trường Quốc học Huế, các danh lam thắng cảnh, giáo dục các kỹ năng sống, kỹ năng tạo lửa, chống bắt cóc, kỹ năng phòng chống cháy, tham gia các chương trình “Rung chuông vàng”… giúp các em củng cố kiến thức, đoàn kết và yêu thương nhau trong cuộc sống.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/10/z2110238647097_05510bde47d5472198993cf88534cbde.gif)
Phát biểu tại lễ khai mạc trại hè, đồng chí Võ Sỹ Lực, Phó Bí thư thường trực Đảng ủy, Chủ tịch Hội đồng thành viên Tập đoàn Công nghiệp Cao su Việt Nam đánh giá cao việc Công đoàn Cao su đã tổ chức được 18 lần trại hè và tổ ngày càng tốt hơn. Đồng thời chúc các em thiếu nhi tham gia trại hè: “phải đoàn kết, vui vẻ, yêu thương lẫn nhau và các em phải chuẩn bị niềm tin vào nghề nghiệp của bố mẹ mình, vào đất nước, vào ngành cao su để các cháu học giỏi hơn, ngoan hơn”.
![Các em thiếu nhi chơi trò chơi nhập trại](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2017/06/TH-1.jpg)
![Các trại sinh cột dây ruy băng đặc trưng từng tiểu trại](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2017/06/Th-2.jpg)
![Chơi các trò chơi vận động](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2017/06/TH-3.jpg)
![Chơi các trò chơi vận động](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2017/06/TH-4-413x620.jpg)
![Chơi các trò chơi vận động](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2017/06/TH-5.jpg)
Đức Khánh
Related posts:
Vui buồn nghề nữ thư ký
Trường Cao đẳng Công nghiệp Cao su: Vì chất lượng nguồn nhân lực Cao su Việt Nam và xã hội
Phát huy thành tích
Trường Cao đẳng Công nghiệp Cao su: Thêm 5 nghề mới tuyển sinh trong năm 2021
Cao su Phước Hòa chú trọng đầu tư thiết chế văn hóa
Cây cao su ở Việt Nam dưới góc nhìn Lịch sử - Sinh thái (1897 - 1975): Kiềm chế dịch bệnh
Tổng kết Cuộc thi sáng tác “Tự hào 90 năm truyền thống ngành cao su”
Khi lãnh đạo là những "bóng hồng"
Chắp cánh ước mơ cho những tấm gương hiếu học
Kế hoạch, nội dung, thể lệ Hội thi tìm hiểu: “Tự hào 85 năm truyền thống Ngành Cao su Việt Nam”