CSVNO – Ngày 25/5, TCT CS Đồng Nai và Sở Công Thương tỉnh Đồng Nai đã tiến hành ký kết quy chế phối hợp giữa hai đơn vị.
Quy chế phối hợp nhằm thực hiện tốt công tác theo dõi, quản lý,kiểm tra và xử lý đối với các hành vi vi phạm pháp luật trên lĩnh vực kinh doanh mua bán, vận chuyển mủ cao su trái phép của những tổ chức, cá nhân, hộ kinh doanh trên địa bàn tỉnh.
Cụ thể Quy chế hướng dẫn việc phối hợp giữa hai đơn vị nhằm trao đổi thông tin thường xuyên về diễn biến thực tế hoạt động sản xuất kinh doanh mủ cao su ở địa bàn.
Hai bên cùng phối kết hợp, hỗ trợ kịp thời, đấu tranh, ngăn chặn, báo cáo cơ quan chức năng địa phương phối hợp xử lý những hành vi trộm cắp mủ cao su. Ngoài ra cũng nhằm bảo vệ công tác sản xuất, bảo vệ sản phẩm.
Trên cơ sở đó, hai bên cũng sẽ nghiên cứu xây dựng chuỗi cung ứng từ khâu trồng, chăm sóc, thu hoạch, vận chuyển, chế biến bảo quản và thương mại, đề xuất chính sách hỗ trợ cao su tiểu điền, tuyên truyền xây dựng các mô hình sản xuất mới, nâng cao nhận thức cho nông dân về lợi ích của việc tham gia chuỗi liên kết sản xuất. Bên cạnh đó tuyên truyền, phổ biến, nâng cao nhận thức pháp luật trong sản xuất.
Vũ Phong.
Related posts:
- VRG mong muốn hợp tác cùng Đại học Nông Lâm trong nhiều lĩnh vực
- Cao su Bình Long khen thưởng đột xuất 30 triệu đồng cho các tổ
- "Huy động mọi nguồn lực hoàn thành cao nhất kế hoạch năm 2023"
- Tổ chức kỷ niệm 10 năm phát triển cao su miền núi phía Bắc tại tỉnh Sơn La
- Triển khai xây dựng nhà máy, đào tạo nghề công nhân tại Campuchia
- Ông Đỗ Hoàng Sơn giữ chức Chủ tịch Hội hữu nghị Việt Nam – Lào tỉnh Bình Dương
- Cao su Chư Păh phấn đấu khai thác 7.700 tấn mủ năm 2019
- Đảng bộ Cao su Bình Long: Khẳng định sự phát triển bền vững
- Cao su Tân Biên thực tập phòng cháy chữa cháy, cứu nạn cứu hộ
- Cơ khí Cao su: Lợi nhuận trước thuế trên 6 tỷ đồng