CSVNO- Sáng 24/5, tại Học viện Chính trị khu vực II (Học viện Chính trị Quốc gia TP.HCM), đã khai giảng lớp cao cấp lý luận chính trị hệ không tập trung Bộ, Ngành Trung ương TW C2/2017, khóa học 2017-2019.
![Phó Giáo sư Tiến sĩ Phạm Minh Tuấn – Bí thư Đảng ủy, Giám đốc Học viện Chính trị khu vực II phát biểu khai mạc lớp học](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2017/05/P_20170524_102612.jpg)
Đến dự lễ khai giảng có đồng chí Nguyễn Minh Tuấn – Phó Vụ trưởng Vụ địa phương 3, Ban Tổ chức Trung ương; đồng chí Trần Thanh Bình – Phó Chánh Văn phòng Trung ương Đảng; Phó Giáo sư Tiến sĩ Phạm Minh Tuấn – Bí thư Đảng ủy, Giám đốc Học viện Chính trị khu vực II; đồng chí Võ Sỹ lực – Phó Bí thư Thường trực Đảng ủy, Chủ tịch HĐTV VRG.
Tham gia lớp cao cấp lý luận chính trị hệ không tập trung Bộ, Ngành Trung ương C2/2017 có 92 học viên đến từ các đơn vị thuộc Bộ, Ngành Trung ương; trong đó riêng ngành cao su có đến 70 học viên.
Phát biểu tại lễ khai giảng, Phó Giáo sư Tiến sĩ Phạm Minh Tuấn – Bí thư Đảng ủy, Giám đốc Học viện Chính trị khu vực II, cho biết lớp học kéo dài trong 18 tháng. Đây là lớp học áp dụng phương pháp đổi mới về công tác tuyển sinh và đào tạo theo hướng kết hợp hài hòa giữa lý luận và thực tiễn. Lớp học hệ không tập trung lần này nằm trong chủ trương đa dạng hoá loại hình đào tạo của Học viện Chính trị khu vực II. Qua đó đào tạo và cung cấp nguồn nhân giỏi về lý luận và có năng lực cao về phương pháp quản lý cho các cơ quan, đơn vị khu vực phía Nam.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/10/z2110238647097_05510bde47d5472198993cf88534cbde.gif)
Trong phát biểu của mình, đồng chí Võ Sỹ lực – Phó Bí thư Thường trực Đảng ủy, Chủ tịch HĐTV VRG, cho biết đây là lớp thứ 3 về đào tạo cao cấp lý luận chính trị mà Đảng ủy VRG phối hợp với các Học viên Chính trị thực hiện. Đồng chí Võ Sỹ lực bày tỏ cảm ơn Ban Tổ chức Trung ương, Học viên Chính trị khu vực II đã hỗ trợ để tổ chức lớp cao cấp lý luận chính trị hệ không tập trung Bộ, Ngành Trung ương TW C2/2017. Đồng chí cũng lưu ý các học viên cần sắp xếp thời gian và công việc để tập trung học tập nhằm đạt kết quả cao.
N.P
Related posts:
Cao su Hương Khê - Hà Tĩnh ra quân khai thác
Cao su Chư Sê: 17 tập thể, 351 cá nhân được khen thưởng
VRG chỉ hoàn trả tiền cọc hợp đồng chuyển nhượng với Thủy điện Đắk R’Tih
Cụm I Campuchia: Nhiều giải pháp vượt khó hoàn thành kế hoạch
Đ/c Nguyễn Long Hải giữ chức Bí thư Đảng ủy Khối Doanh nghiệp Trung ương
Hào hứng hội thi cấp nông trường
Các công ty thủy điện hoạt động hiệu quả, đóng góp vào doanh thu của VRG
Trao 195 suất quà Tết cho công nhân Cao su Ea H’Leo
Đoàn Thanh niên Cao su Phước Hòa tổ chức khai mạc hè
Trường Cao đẳng Công nghiệp Cao su về trước kế hoạch 49 ngày