CSVNO – Thông tin từ Hội nghị Người lao động Công ty CP VRG – Bảo Lộc năm 2017, tổ chức ngày 16/5 cho thấy, năm 2016, mặc dù lượng mưa thấp nhưng sản lượng điện công ty thực hiện được 127,7 triệu Kwh, đạt 108 % kế hoạch (KH), tổng doanh thu gần 137 tỷ đồng.
![Ông Đỗ Hữu Phước - Trưởng ban XDCB VRG, Chủ tịch HĐQT Công ty trao thưởng cho người lao động.](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2017/05/DSC_0908.jpg)
Lợi nhuận trước thuế công ty đạt 62,2 tỷ đồng, (112 %KH), lợi nhuận sau thuế 59,1 tỷ đồng, (113% KH); nộp ngân sách gần 28 tỷ đồng. Thu nhập bình quân 18,5 triệu đồng/người/tháng. Ngoài ra công ty luôn thực hiện đầy đủ các chính sách BHYT, BHXH, BHTN. Tiền lương, tiền thưởng, tiền làm thêm giờ, tiền ăn ca được công ty thanh toán kịp thời cho người lao động.
![Ông Nguyễn Lập - GĐ Công ty, trao các danh hiệu Lao động tiên tiến.](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2017/05/DSC_0911.jpg)
Năm 2016, mặc dù tình hình thời tiết không thuận lợi, lượng mưa trung bình thấp nhất so với 4 năm trở lại đây, nhưng công ty đã hoàn thành các chỉ tiêu kế hoạch SXKD. Đó là nhờ tổ chức sản xuất chặt chẽ, công tác quản lý bảo đảm vận hành nhà máy an toàn, hiệu quả, cộng với nỗ lực phấn đấu của toàn thể CB CNV trong công ty, đặc biệt là bộ phận trực tiếp sản xuất.
![Ông Hồ Ngọc Phương – Phó TGĐ Công ty (ngoài cùng bên phải) tặng giấy khen cho các cá nhân có thành tích lao động xuất sắc năm 2016](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2017/05/DSC_0916.jpg)
![Ông Lê Song Hào, Trưởng phòng Tổ chức Hành chính, Chủ tịch CĐ Công ty trao bằng khen cho NLĐ](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2017/05/DSC_09021.jpg)
![Các cá nhân và tập thể được nhận bằng khen tại hội nghị](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2017/05/DSC_0905.jpg)
Năm 2017, công ty đề ra nhiệm vụ SXKD với sản lượng điện 128 triệu Kwh, phấn đấu đạt tổng doanh thu hơn 136 tỷ đồng, lợi nhuận trước thuế hơn 63 tỷ đồng, lơị nhuận sau thuế gần 60 tỷ đồng, nộp ngân sách hơn 30,4 tỷ đồng. Thu nhập bình quân đạt 17 triệu đồng/người/tháng.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/10/z2110238647097_05510bde47d5472198993cf88534cbde.gif)
Với những kết quả đạt được trong năm 2016, tại hội nghị, có 2 tập thể và 3 cá nhân được nhận bằng khen của Công đoàn Cao su VN vì đã đạt thành tích xuất sắc thi đua 3 tháng nước rút cuối năm 2016; có 1 cá nhân được nhận bằng khen của Công đoàn Cao su VN vì đã có thành tích xuất sắc trong hoạt động Công đoàn năm 2016. 2 cá nhân đạt danh hiệu Chiến sĩ Thi đua cơ sở, 4 đơn vị đạt tập thể lao động tiên tiến, 16 CBCNV xuất sắc trong hoạt động SXKD nhận giấy khen cấp công ty.
Minh Tâm
Related posts:
Các công ty tại Campuchia đã nỗ lực vươn lên trong điều kiện khó khăn
Trồng cây cao su ở Mường Chà góp phần tạo việc làm, tăng thu nhập cho người dân
"Tiếp tục đẩy mạnh cơ cấu lại, đổi mới doanh nghiệp phù hợp với tình hình thực tế"
VRG Khải Hoàn chia cổ tức 110%
Khối thi đua số 14 sẽ chi 90 triệu đồng cho hoạt động xã hội
Thu nhập NLĐ VRG Bảo Lộc trên 23 triệu đồng/tháng
Chủ tịch Quốc hội Vương Đình Huệ vui mừng khi chứng kiến những hàng cao su xanh mướt của VRG ở Kampo...
Ban hành nội quy, quy chế Hội thi Bàn tay vàng 2016
Nông trường Dục Nông nhận bằng khen Bộ Công an
Tháo gỡ vướng mắc về quy định bộ máy tổ chức Đảng trong doanh nghiệp