CSVNO – Sáng ngày 10/5, tại sân bóng đá mini cỏ nhân tạo Thanh Niên (phường Hưng Chiến, thị xã Bình Long), đội bóng đá nữ Nông trường Bình Minh đã giành chiến thắng với tỷ số 1-0 trước đội Nông trường Trà Thanh để đoạt chức vô địch môn bóng đá nữ trong đợt hoạt động thể thao chào mừng các ngày lễ lớn của đất nước do Công ty TNHH MTV cao su Bình Long tổ chức.
![Một pha bóng trong trận tranh hạng ba giữa đội khối Cơ quan (áo đỏ) và Nông trường Xa Cam](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2017/05/BONG-BA-NU-BINH-LONG.jpg)
Khởi tranh từ ngày 27/4, môn bóng đá mini nữ thu hút 8 đội tham gia, được chia làm 2 bảng thi đấu vòng tròn tính điểm, chọn 4 đội có thành tích tốt nhất vào vòng bán kết. Kết quả chung cuộc, Nông trường Bình Minh đoạt chức vô địch, Nông trường Trà Thanh hạng nhì, Nông trường Xa Cam hạng ba, khối Cơ quan hạng tư.
Đợt hoạt động thể thao năm nay của công ty bao gồm các bộ môn bóng đá (bóng đá thanh niên, bóng đá lão tướng, bóng đá mini nữ); bóng chuyền (nam, nữ); cầu lông, bóng bàn và quần vợt thi đấu theo hình thức cuốn chiếu.
Tin,ảnh: Ngọc Nguyên
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/10/z2110238647097_05510bde47d5472198993cf88534cbde.gif)
Related posts:
Mùa tận hiến
Công nhân cao su thời khó
Xanh màu ước mơ
Thương những vòm lá xanh
Sẽ hình thành khu công nghiệp chuyên ngành gỗ
Kết thúc Hội thao khu vực III: Chư Păh nhất toàn đoàn
Có một “Mùa cao su rụng lá”
Đợi em ở phía mùa Xuân
Hội thao Khu vực I: Nỗ lực vì thành công chung
Trên 600 vận động viên tham gia Hội thao khu vực Đông Nam bộ