CSVNO – Trong hai ngày 11 – 12/4, ĐTN Cao su Chư Prông tổ chức Đại hội lần thứ VIII nhiệm kỳ 2017 – 2022. Tham dự Đại hội có 120 Đoàn viên ưu tú đại diện cho gần 1.000 ĐVTN của 13 cơ sở Đoàn trực thuộc công ty. Đây là Đại hội được Tỉnh đoàn Gia Lai chọn làm Đại hội điểm của tỉnh.
![BCH nhiệm kỳ mới ra mắti Đại hội](http://longvan.tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2017/04/BCH-nhiệm-kỳ-mới-ra-mắt-tại-Đại-hội.jpg)
Nhiệm kỳ qua, với tinh thần đoàn kết, sáng tạo, xung kích tình nguyện, công tác Đoàn và phong trào thanh niên Công ty TNHH MTV Cao su Chư Prông góp phần giữ vững an ninh chính trị trên địa bàn, tham gia tích cực vào việc thực hiện thắng lợi các chỉ tiêu sản xuất kinh doanh của công ty, qua đó nâng cao uy tín của tổ chức Đoàn, khẳng định vai trò xung kích của tuổi trẻ.
Trong phong trào “Luyện tay nghề – Thi thợ giỏi”, tỉ lệ khá giỏi chiếm gần 90% tổng số ĐVTN làm nhiệm vụ khai thác. Trong phong trào xung kích “Lao động sáng tạo”, làm chủ khoa học công nghệ, nhiệm kỳ qua có 3 đề tài nghiên cứu khoa học của ĐVTN công ty đạt giải cao tại Hội thi khoa học kỹ thuật trẻ toàn quốc.
Với khẩu hiệu hành động “Tuổi trẻ Công ty TNHH MTV Cao su ChưPrông Tiên phong – gương mẫu – Đoàn kết – Sáng tạo – Đổi mới góp phần phát triển công ty theo chiều sâu và bền vững”, tại Đại hội, các Đoàn cơ sở đã tham gia nhiều ý kiến đóng góp cho chương trình hoạt động của Đoàn trong nhiệm kỳ mới với các chỉ tiêu cụ thể: 90% trở lên CN thanh niên có tay nghề khá giỏi, 100% ĐVTN đạt và vượt chỉ tiêu giao khoán, 100% vườn cây đạt mức tăng trưởng theo yêu cầu kỹ thuật, phấn đấu thu nhập bình quân từ kinh tế vườn mỗi ĐVTN đạt từ 30 triệu đồng/năm trở lên…
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/10/z2110238647097_05510bde47d5472198993cf88534cbde.gif)
![Trao bằng khen của TW Đoàn cho các cá nhân và tập thể](http://longvan.tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2017/04/Trao-bằng-khen-của-TW-Đoàn-cho-các-cá-nhân-và-tập-thể.jpg)
Đại hội đã bầu 19 đồng chí vào BCH khóa VIII, nhiệm kỳ 2017 – 2022. Anh Trần Sỹ Tùng được bầu giữ chức Bí thư Đoàn công ty nhiệm kỳ 2017 – 2022. Đại hội đã tiến hành trao bằng khen của Trung ương Đoàn, Tỉnh đoàn Gia Lai, ĐTN VRG cho các tập thể và cá nhân đạt thành tích xuất sắc trong công tác Đoàn và phong trào thanh niên nhiệm kỳ qua.
Hà Đức Thành
Related posts:
Tuổi trẻ VRG thực hiện nhiều công trình mừng thành công Đại hội Đoàn Khối Doanh nghiệp Trung ương
ĐTN Cao su Đồng Nai giành giải nhất Tiếng hát thanh niên tỉnh
Đoàn Thanh niên các công ty cao su tại tỉnh Bình Phước hoạt động hiệu quả trên mọi mặt
Gắn biển công trình thanh niên "Thắp sáng đường lô"
Đoàn Thanh niên VRG thực hiện công tác an sinh xã hội tại Đồng Nai
Bâng khuâng tháng ba!
Cao su Mang Yang tổ chức hội thao năm 2022
Sôi nổi hoạt động tình nguyện Hè ở các đơn vị
VRG ký kết hợp tác với Trung ương Đoàn
Đoàn Thanh niên Cao su Ea H’Leo trao tặng Công trình thanh niên bến nhập mủ