CSVNO – Căn cứ kế hoạch chỉ đạo ra quân Thứ bảy tình nguyện và Chủ nhật xanh 2017 của Ban Thuờng vụ Đoàn Thanh niên (ĐTN) Công ty TNHH MTV cao su Dầu Tiếng, các cơ sở Đoàn trong toàn công ty đã thực hiện nhiều công trình, phần việc thiết thực, hiệu quả.
![Đoàn viên thanh niên Khối Cơ quan thực hiện hai giàn mướp và bầu tặng các cô và các em thiếu nhi trường Mầm non Sơn Ca](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2017/04/201724.3_CSDT.jpg)
Chiều ngày 01/4, ĐTN NT Thanh An đã tổ chức ra quân Thứ bảy tình nguyện, thực hiện công trình quét dọn, vệ sinh khu vực trước khuôn viên nông trường. Truớc đó, ngày 25/3, ĐTN NT Đoàn Văn Tiến phối kết hợp cùng Chi Đoàn Khu phố 5 (thị trấn Dầu Tiếng) tổ chức ra quân ngày Thứ bảy tình nguyện. Hơn 70 đoàn viên thanh niên của hai đơn vị đã tham gia thu gom rác, dọn vệ sinh hai bên đường gần 03 km xung quanh khu dân cư từ lô H đến lô 3.
![ĐTN NT Bến Súc tổ chức ra quân thực hiện công trình thanh niên “Cạo tận thu vườn nhân”](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2017/04/201724.5_CSDT.jpg)
Còn sáng 26/03, tại vườn rau trường Mầm Non Sơn Ca (thị trấn Dầu Tiếng), ĐTN Khối Cơ quan ra quân ngày Chủ nhật xanh. Tận dụng nguồn tre cắm trại sau khi kết thúc Hội trại Ngày hội văn hóa công nhân công ty, các bạn đoàn viên thanh niên đã làm hai giàn mướp và bầu tặng các cô và các em thiếu nhi trường. Đây là việc làm nhằm tăng sự đa dạng về chủng loại tại vườn rau xanh của trường, phục vụ việc giảng dạy của các cô, cũng như có thể thu hoạch để làm thực phẩm hàng ngày cho các bé mẫu giáo.
![Đoàn viên thanh niên NT Thanh An tổ chức ra quân Thứ bảy tình nguyện](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2017/04/201724.1_CSDT.jpg)
Sáng cùng ngày, Chi đoàn Công ty Cổ phần Gỗ Dầu Tiếng đã ra quân Ngày chủ nhật xanh nhằm tạo cảnh quan sạch đẹp xung quanh nhà máy thông qua việc dọn dẹp, phát quang bụi rậm, các cây dọc ven nhà máy.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/10/z2110238647097_05510bde47d5472198993cf88534cbde.gif)
Trong khi đó, chiều 30/3, ĐTN NT Bến Súc đã tổ chức ra quân thực hiện công trình thanh niên “Cạo tận thu vườn nhân” thông qua việc trang bị lại vật tư, bắn dây và xả miệng cạo nhằm tận thu mủ trong năm 2017.
Qua những công trình, phần việc thanh niên, có thể khẳng định, ngày Thứ bảy tình nguyện và Chủ nhật xanh 2017 được các bạn đoàn viên thanh niên Cao su Dầu Tiếng tham gia nhiệt tình với tinh thần trách nhiệm cộng đồng cao nhằm mang lại môi trường sáng – xanh – sạch – đẹp.
CTV Hoàng Ngọc
Related posts:
"Đoàn kết, sáng tạo, xung kích hoàn thành nhiệm vụ được giao"
Anh Hồ Minh Hiếu tái đắc cử Bí thư Đoàn Cao su Việt Lào
Cao su Đồng Nai tổ chức Diễn đàn Thanh niên với biển đảo
Trồng 40 cây mai vàng chào mừng 40 năm thành lập Cao su Đồng Nai
Đoàn Thanh niên VRG hỗ trợ 30 triệu đồng cho hoạt động Xuân biên giới
Đoàn Thanh niên Cao su Chư Păh triển khai 9 nhiệm vụ trọng tâm trong Tháng Thanh niên
Hơn 230 CB.CNV, ĐVTN Cao su Bà Rịa hiến máu tình nguyện
Đoàn Thanh niên VRG tham gia Chiến dịch thanh niên tình nguyện hè
Đoàn viên Cao su Bà Rịa nhận giải thưởng Võ Thị Sáu
21 đồng chí trúng cử ban chấp hành Đoàn Thanh niên VRG nhiệm kỳ 2017 - 2022