CSVNO – Kỷ niệm 10 năm thành lập Đảng ủy khối doanh nghiệp Trung ương, trong 2 ngày 29-30/3, Công đoàn Công ty TNHH MTV Cao su Ea H’Leo bàn giao 3 nhà “Mái ấm công đoàn” cho gia đình đoàn viên Công đoàn có hoàn cảnh khó khăn.
![Căn nhà bàn giao cho gia đình anh Đặng Duy Tâm](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2017/03/CD1.jpg)
Lễ bàn giao nhà “Mái ấm Công đoàn” cho công nhân Đặng Duy Tâm ở thôn 3A, xã Ea Wy, huyện Ea H’Leo, Dak Lak, được tổ chức vào ngày 29 tháng 3. Căn nhà bàn giao cho gia đình công nhân cao su – Đặng Duy Tâm, là công nhân thuộc Đội sản xuất cao su Ea Wy được xây dựng theo kiến trúc nhà cấp 4, có diện tích sử dụng 80 m2, tường xây, mái lợp tôn, nền lát gạch men, với tổng kinh phí 200 triệu đồng, trong đó Công đoàn cao su Ea H’Leo hỗ trợ 35 triệu đồng, số tiền này được trích từ quỹ “Mái ấm công đoàn” do đoàn viên Công ty đóng góp; số tiền còn lại do gia đình tích góp và anh em họ hang cho vay mượn không tính lãi.
Cùng ngày, Công đoàn cao su Ea H’Leo bàn giao nhà “Mái ấm công đoàn” cho đoàn viên Lục Thị Ngọc, sinh năm 1982, ở thôn 7A, xã Ea Wy. Căn nhà bàn giao cho đoàn viên công đoàn Lục Thị Ngọc có tổng diện tích 63m2, tường xây, nền lát gạch men, mái lợp tôn, với tổng kinh phí xây dựng 140 triệu đồng, trong đó số tiền do Công đoàn Cao su Việt Nam hỗ trợ 35 triệu đồng.
Ngày 30 tháng 3, Công đoàn Cao su Ea H’Leo bàn giao nhà “Mái ấm công đoàn cho đoàn viên Trần Thị Hoa, sinh năm 1973, Công nhân Nông trường cao su Ea Hiao, cư trú tại thôn 4A, xã Ea Hiao, huyện Ea H’Leo, Dak Lak.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/10/z2110238647097_05510bde47d5472198993cf88534cbde.gif)
Căn nhà bàn giao, có diện tích sử dụng 70m2, trị giá 160 triệu đồng, trong đó số tiền Công đoàn Cao su Việt Nam hỗ trợ 35 triệu đồng, số tiền còn lại do gia đình tích góp và anh em, họ hàng giúp đỡ.
Trao đổi với chúng tôi, ông Trương Công Lực – Chủ tịch Công đoàn Cao su Ea H’Leo cho biết: Nhân dịp kỷ niệm 10 năm thành lập Đảng ủy khối doanh nghiệp Trung ương, Công đoàn cao su Ea H’Leo bàn giao 8 căn nhà Mái ấm công đoàn cho đoàn viên có hoàn cảnh kinh tế khó khăn, không đủ điều kiện làm nhà ở kiên cố. Trong đó, Công đoàn Cao su Việt Nam hỗ trợ xây dựng 3 căn nhà, với số tiền 105 triệu đồng, Công đoàn cao su Ea H’Leo hỗ trợ xây dựng 5 căn nhà, với số tiền 175 triệu đồng.
Trường Ngữ
Related posts:
Lao động nữ đóng góp to lớn vào sự phát triển của ngành
Cao su Đồng Phú: Khen thưởng 2 tập thể tổ về trước kế hoạch 45 ngày
Hội thi nữ công Cao su Chư Păh: 9 công nhân tham gia
Công đoàn Cao su Bình Long động viên và tặng quà công nhân lao động những ngày thi đua nước rút cao ...
Trao 169 suất quà Tết cho công nhân Cao su Ea H'Leo
Anh Lê Minh Trọng đoạt giải "Chủ tịch Công đoàn cơ sở giỏi" Cao su Ea H'Leo
Công đoàn Cao su Sa Thầy sôi nổi nhiều hoạt động chăm lo cho người lao động
Ông Huỳnh Kim Nhựt – Phó TGĐ VRG, Chủ tịch Công đoàn Cao su Việt Nam: "Hợp sức vượt khó hoàn thành n...
Sôi nổi các hoạt động nhân ngày 20/10
Cao su Bình Long: Khen thưởng nước rút 3 tổ