CSVNO – Ngày 26/3, nhân kỷ niệm niệm 86 năm ngày thành lập Đoàn TNCS Hồ Chí Minh, ĐTN Cao su Lộc Ninh, Huyện đoàn Lộc Ninh và ĐTN Bộ chỉ huy bộ đội Biên phòng tỉnh Bình Phước tổ chức khánh thành và bàn giao công trình thanh niên “Hệ thống bảng chỉ dẫn tại Nghĩa trang liệt sỹ huyện Lộc Ninh” cho phòng Lao động Thương Binh xã hội huyện Lộc Ninh.
Công trình có trị giá 45 triệu đồng, nhằm chào mừng Đại hội Đại biểu Đoàn TNCS Hồ Chí Minh các cấp nhiệm kỳ 2017-2022, 70 năm ngày Thương binh liệt sỹ (27/7/1947-27/7/2017), 45 năm ngày giải phóng huyện Lộc Ninh (7/4/1972-7/4/2017).
![Lãnh đạo hai đơn vị thực hiện nghi thức khánh thành công trình thanh niên](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2017/03/CT1.jpg)
Công trình thanh niên “Hệ thống bảng chỉ dẫn tại Nghĩa trang liệt sỹ huyện Lộc Ninh” được lãnh đạo hai đơn vị đánh giá cao về thiết kế cũng như ý nghĩa của công trình. Qua công trình, đã thể hiện tinh thần xung kích của tuổi trẻ 3 đơn vị, góp phần giáo dục nâng cao nhận thức, bồi đắp lý tưởng, góp phần xây dựng quê hương, đất nước.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/10/z2110238647097_05510bde47d5472198993cf88534cbde.gif)
![Giao lưu "Ngày đoàn viên"](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2017/03/6.-Giao-lưu-Ngày-đoàn-viên1.jpg)
Cũng trong ngày 26/3, nhân kỷ niệm 86 năm ngày thành lập Đoàn và Tháng thanh niên năm 2017, ĐVTN 3 đơn vị đã tổ chức “Ngày đoàn viên” với hoạt động giao lưu bóng đá.
Quang Phúc
Related posts:
Đoàn Thanh niên VRG khánh thành công trình nước sạch tại Quảng Nam
Đoàn Thanh niên Cao su Bà Rịa tổ chức giải bóng đá kỷ niệm ngày thành lập Đoàn
Đoàn Thanh niên đóng góp vào sự phát triển ổn định và bền vững của VRG
Tuổi trẻ Cao su Lai Châu lan tỏa các hoạt động vì cộng đồng
Đoàn Thanh niên Cao su Phước Hòa tổ chức và lan tỏa cuộc vận động “Tự hào một dải non sông”
Nhiều công trình thanh niên ý nghĩa ở Cao su Bình Long
Tổ chức Cuộc thi viết "Đoàn trong trái tim tôi" và "Ý tưởng sáng tạo VRG"
Doanh nhân trẻ là lực lượng nòng cốt thực hiện chuyển đổi số
ĐTN Cao su Lộc Ninh tổ chức nhiều hoạt động ý nghĩa ngày thương binh liệt sĩ
Đoàn TN Cao su Quảng Trị: Thắp nến, dâng hương tại Nghĩa trang Trường Sơn