CSVN – Đó là một trong những vụ quan trọng trong công tác nữ công 2017 do CĐ Cao su VN phát động.
![Ảnh: Võ Quốc Thanh](http://thucson2017.com/wp-content/uploads/2017/03/cn.jpg)
Theo CĐ Cao su VN, trong tình hình giá mủ cao su vẫn ở mức thấp, CĐ các đơn vị cần tuyên truyền, động viên CBCNVC-LĐ nói chung, nữ CNVC-LĐ nói riêng nỗ lực vượt khó, an tâm công tác, phấn đấu hoàn thành nhiệm vụ được giao và xây dựng gia đình ấm no, bình đẳng, tiến bộ, hạnh phúc. Đặc biệt, Ban Nữ công các đơn vị cần tăng cường vận động nữ CNVC-LĐ tích cực tăng gia sản xuất, phát triển kinh tế gia đình bằng nhiều hình thức như chăn nuôi, trồng trọt…
Tích cực hưởng ứng phong trào “Phụ nữ giúp nhau làm kinh tế gia đình” như: hỗ trợ cây – con giống, hỗ trợ tiền mặt từ các quỹ “Tiết kiệm xoay vòng”, quỹ “Vì nữ CNVC-LĐ nghèo” để giúp nữ CNVC-LĐ khó khăn được vay vốn phát triển kinh tế, tăng thu nhập, cải thiện đời sống.
P.V
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/10/z2110238647097_05510bde47d5472198993cf88534cbde.gif)
Related posts:
Thu nhập bình quân các đơn vị miền Trung 4,8 triệu đồng/người/tháng
Tạm dừng tổ chức các đoàn tham quan, nghỉ mát năm 2020
Cao su Sơn La hỗ trợ con em công nhân bị lũ đến trường
Tiếp tục trồng xen nâng cao hiệu quả sử dụng đất
Tân Lập giành giải nhất Hội thi Bàn tay vàng Cao su Đồng Phú
VRG tập trung chuyển đổi số toàn diện
Bệnh viện Cao su Dầu Tiếng nâng cao chất lượng khám chữa bệnh
Thúc đẩy rừng trồng cao su theo hướng bền vững
Phát động thi đua "bảo vệ vùng xanh"
"Cao su Đồng Nai - Hành trình xuyên thế kỷ, những dấu ấn và giá trị trường tồn"