CSVNO – Hơn 290 công nhân lao động NT Đoàn Văn Tiến (Công ty TNHH MTV Cao su Dầu Tiếng) đã hào hứng tham gia các hoạt động tại Hội thao truyền thống và lễ mít tinh kỷ niệm 107 năm ngày Quốc tế Phụ nữ 8/3.
![Vận động viên tranh tài ở bộ môn đẩy gậy](http://www.tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2017/03/3-620x465.jpg)
Trong 03 ngày (27/02 – 01/3/2017) tại khu dân cư lô 49, 50 và trường THCS Định Hiệp, Đoàn thanh niên NT Đoàn Văn Tiến đã phối hợp cùng Công đoàn nông trường, tổ chức họp mặt kỷ niệm 103 năm ngày Quốc tế Phụ nữ 8/3 và Hội thao truyền thống nông trường năm 2017.
Hơn 90 công nhân lao động (CNLĐ) nữ tiêu biểu, đại diện cho 426 nữ CN trong toàn NT về dự họp mặt. Bà Lý Thiện Nữ – Chủ tịch Công đoàn Công ty đến dự và phát biểu chúc mừng nữ CNLĐ nhân kỷ niệm ngày 8/3. Ngoài ra, bà Nữ còn thông tin đến người lao động của NT những thông tin về tình hình hoạt động sản xuất kinh doanh của công ty. Qua đó, góp phần ổn định tư tưởng của người lao động, giúp CN yên tâm công tác và gắn bó với đơn vị.
![Nữ công nhân lao động dự lễ míttinh](http://www.tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2017/03/1-620x402.jpg)
Tiếp đó, Hội thao truyền thống NT với nhiều thể loại thi đấu đã thu hút hơn 200 vận động viên và đông đảo cổ động viên tham gia. Những hoạt động của Hội thao nhằm đẩy mạnh phong trào rèn luyện sức khỏe trong CNLĐ, đồng thời việc duy trì tổ chức hàng năm nhằm kiểm tra đánh giá kết quả hoạt động thể dục thể thao ở đơn vị và tuyển chọn những vận động viên có thành tích tốt tham gia hội thao cấp công ty năm 2017.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/10/z2110238647097_05510bde47d5472198993cf88534cbde.gif)
![Ông Nguyễn Văn Dũng - Chủ tịch Công đoàn NT Đoàn Văn Tiến trao thưởng cho các VĐV đạt thành tích cao trong Hội thao](http://www.tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2017/03/2-620x465.jpg)
Được biết, tổng kinh phí cho các hoạt động trên gần 28 triệu đồng. Đại diện lãnh đạo Công đoàn NT Đoàn Văn Tiến cho biết các hoạt động trên cũng nhằm chào mừng kỷ niệm 86 năm ngày thành lập Đoàn TNCS Hồ Chí Minh (26/03/1931 – 26/03/2017); 42 năm ngày giải phóng Dầu Tiếng (13/03/1975 – 13/03/2017); chào mừng Đại hội Đoàn các cấp, tiến tới Đại hội Đoàn toàn quốc lần thứ XI.
Tin, ảnh: Ngọc Yến
Related posts:
Cán bộ công đoàn phải năng động, sáng tạo
Công đoàn Cao su Đồng Nai: Chỗ dựa tin cậy của người lao động
Công đoàn Cao su VN: Tổ chức quán triệt 2 nghị quyết quan trọng
Công đoàn Cao su Chư Sê: Thăm hỏi và tặng quà cho công nhân sản xuất "3 tại chỗ"
Cao su Ea H'Leo trao 126 suất quà cho công nhân
Nỗ lực chăm lo lợi ích cho Đoàn viên và người lao động
Tháng công nhân 2017: "Quyền lợi đảm bảo, phúc lợi tốt hơn"
Vượt Covid - 19 quà đến tay người lao động
Trao nhà "Mái ấm CĐ" cho CN
Cao su Sa Thầy: Trao 2 nhà "Mái ấm Công đoàn" cho công nhân khó khăn