CSVN – Đó là một trong những chỉ tiêu đáng chú ý tại Hội nghị Người lao động năm 2017 và tổng kết công tác nghiên cứu, chuyển giao và sản xuất năm 2016 của Trung tâm Nghiên cứu và chuyển giao kỹ thuật Tây Nguyên (Viện Nghiên cứu Cao su VN) tổ chức ngày 15/2.
![Cán bộ kỹ thuật Trung tâm kiểm tra vườn giống.](http://www.tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2017/02/NC-620x465.jpg)
Cụ thể, Trung tâm đặt ra mục tiêu thực hiện thành công 4 đề tài nghiên cứu và 2 công trình phối hợp, trong đó có 2 đề tài cấp VRG, 2 đề tài cấp Trung tâm và 2 công trình phối hợp với các bộ môn của Viện với các công ty cao su. Đồng thời tiếp tục ổn định công tác tổ chức, sản xuất cây giống có hiệu quả hơn, tăng cường công tác tư vấn, chuyển giao nhằm tăng năng suất lao động, phấn đấu tiền lương người lao động đạt mốc 6 triệu đồng/người/tháng.
Gia Linh
Related posts:
Cao su Chư Păh tặng quà Tết gia đình chính sách
Cao su Hương Khê: Nhiều phương án khắc phục khó khăn
Cao su Tây Ninh chia cổ tức vượt 53% kế hoạch
KCN Nam Tân Uyên trao 370 phần quà cho công nhân xa quê
Thực hiện 10 quyết sách trong định hướng và chiến lược phát triển
Tập đoàn Quế Lâm sẽ hỗ trợ công nhân cao su làm nông nghiệp hữu cơ
“Chủ động, linh hoạt, đồng lòng phấn đấu hoàn thành kế hoạch được giao”
Đơn vị đầu tiên tổ chức Hội thi “Tự hào 85 năm truyền thống ngành cao su VN”
Lãnh đạo VRG chúc Tết tỉnh Lai Châu
Cao su Tây Ninh phấn đấu khai thác vượt 6% kế hoạch