CSVNO – Dưới sự chứng kiến của chính quyền địa phương, 4 căn nhà đã được lãnh đạo Công ty TNHH MTV Cao su Kon Tum trao cho 4 gia đình có hoàn cảnh khó khăn về nhà ở, trong đó có 3 công nhân là người dân tộc thiểu số. Ngoài ra, 3 công nhân khác của Nông trường Đăk Tờ Re cũng được lãnh đạo công ty tặng 10 triệu đồng/người vào sáng 6/1.
![CT cCông đoàn công ty Lâm Xuân Lịch phát biểu tại buổi lễ trao tặng nhà](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2017/01/DSC_1311-620x416.jpg)
Nhằm giúp đỡ những gia đình công nhân có hoàn cảnh khó khăn về nhà ở, nhưng nhiều năm liền hoàn thành tốt nhiệm vụ được giao, năm 2016 Công ty TNHH MTV Cao su Kon Tum đã trích từ quỹ phúc lợi với tổng số tiền 740 triệu đồng để trao cho những gia đình khó khăn về nhà ở, gia đình có hoàn cảnh kinh tế khó khăn trong lúc giá cao su ở mức thấp.
![Lãnh đạo Công ty Kon Tum và đại diện xã Đăk Tơ Re trao chìa khóa tượng trưng](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2017/01/DSC_1319-620x416.jpg)
Theo đó, số tiền này sẽ xây dựng 11 căn nhà, trị giá mỗi căn nhà 50 triệu đồng. Nông trường Đăk Tờ Re là một đơn vị nhỏ, với nhiều lao động là người dân tộc thiểu số, cuộc sống của những lao động này gặp nhiều khó khăn khi giá cao su ở mức thấp. Chính vì thế, lãnh đạo công ty đã trao tặng 4 căn nhà cho 4 gia đình công nhân gặp khó khăn nhất, trong đó có 3 gia đình là người dân tộc thiểu số.
![P. CT Công đoàn công ty tặng nồi cơm điện cho 4 gia đình được tặng nhà](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2017/01/DSC_1324-620x416.jpg)
Được biết, ngoài số tiền công ty hỗ trợ, các gia đình cũng góp thêm từ tiền tiết kiệm, người thân hỗ trợ và vay mượn thêm để xây dựng căn nhà kiên cố, khang trang.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/10/z2110238647097_05510bde47d5472198993cf88534cbde.gif)
![Lãnh đạo công ty và Nông trường Đăk Tơ Re trao tiền hỗ trợ cho các gia đình khó khăn](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2017/01/DSC_1328-620x416.jpg)
Tất cả các công nhân đều có thời gian làm việc tại Nông trường Đăk Tờ Re trên 10 năm và không vi phạm nội quy, quy chế của công ty, nông trường và năm nào cũng hoàn thành, hoàn thành vượt mức kế hoạch được giao. Cùng với việc trao tặng 4 căn nhà tình thương, lãnh đạo công ty cũng tặng 3 gia đình có hoàn cảnh khó khăn, mỗi gia đình 10 triệu đồng. Bên cạnh đó, công đoàn công ty cũng tặng mỗi gia đình một phần quà là nồi cơm điện nhân dịp Tết đến.
![Trao chia khóa cho gia đình Y Hoanh](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2017/01/DSC_1344-620x416.jpg)
4 căn nhà được xây dựng khang trang trên nền đất của bố mẹ, người thân cho, các căn nhà đều được lợp tôn, nền gạch men với diện tích từ 60 m2 trở lên tùy theo điều kiện của gia đình.
Tin, ảnh: Văn Vĩnh
Related posts:
Công đoàn Cao su Dầu Tiếng: Thiết thực chăm lo lợi ích đoàn viên
Cao su Chư Prông chăm lo tốt đời sống công nhân vùng biên
Công đoàn Cao su Bình Long kiện toàn nhân sự chủ chốt nhiệm kỳ 2012-2017
Công đoàn Cao su Sa Thầy chăm lo tốt cho người lao động
Tổng Liên đoàn Lao động Việt Nam đánh giá cao hoạt động công đoàn của VRG tại Campuchia và Lào
Ổn định tư tưởng người lao động trước mùa cạo mới
"Hoa cao su"
Cao su Đồng Nai đổi mới tập huấn cán bộ Công đoàn
Thi đua vượt kế hoạch chào mừng 85 năm
Cao su Mang Yang trao nhà “Mái ấm Công đoàn” cho công nhân khó khăn