CSVN – Ngày 3/12, tại Trung tâm Văn hóa xã Suối Tre, Thị xã Long Khánh, tỉnh Đồng Nai, Ban Thường vụ Đoàn Thanh niên (ĐTN) TCT CS Đồng Nai đã tổ chức buổi giao lưu bóng chuyền, cầu lông và quần vợt với các các đơn vị ĐTN VRG và Tỉnh đoàn Đồng Nai.
![Đ/c Lê Văn Thắng - Phó Bí thư ĐTN VRG tặng quà lưu niệm cho ĐTN TCT CS Đồng Nai và Tỉnh đoàn Đồng Nai](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2016/12/IMG_3432-460x258.jpg)
Buổi giao lưu có sự tham gia của hơn 50 ĐVTN 3 đơn vị ở các nội dung cầu lông (đôi nam, đôi nam nữ và đôi nữ), bóng chuyền (nam nữ) và quần vợt (nam).
![img_3435](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2016/12/IMG_3435-460x258.jpg)
Đây là một trong những hoạt động thiết thực chào mừng kỷ niệm 72 năm ngày thành lập quân đội nhân dân Việt Nam (22/12/1944 – 22/12/2016), là hoạt động có ý nghĩa nhằm thúc đẩy các phong trào thi đua, rèn luyện sức khỏe, nâng cao thể chất cho cán bộ, đoàn viên thanh niên của các đơn vị.
![Đ/c Nguyễn Thanh Thúy - Bí thư ĐTN TCT CS Đồng Nai tặng cờ lưu niệm cho các đơn vị tham gia](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2016/12/IMG_3430-460x258.jpg)
Buổi giao lưu thể thao cũng là dịp để cán bộ, ĐVTN của VRG, Tỉnh đoàn Đồng Nai và TCT CS Đồng Nai gặp gỡ, trao đổi, học tập kinh nghiệm, tăng cường đoàn kết, hiểu biết lẫn nhau để từ đó chủ động phối hợp, nâng cao chất lượng công tác của cơ quan, đơn vị, cùng nhau thi đua phấn đấu hoàn thành xuất sắc nhiệm vụ được giao.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/10/z2110238647097_05510bde47d5472198993cf88534cbde.gif)
Các VĐV đã thể hiện tốt tinh thần thể thao, phát huy tốt phong trào tập luyện thể dục thể thao theo gương Bác Hồ vĩ đại, vui tươi, đoàn kết và gần gũi.
Trần Quốc Chí
Related posts:
Phát huy sức trẻ, cùng doanh nghiệp vượt khó
ĐTN VRG Thực hiện công trình Thanh niên chào mừng 90 năm truyền thống ngành
Sống để cho đi
Gieo mầm từ thiện, lan tỏa yêu thương
Đoàn Khối Doanh nghiệp TW đón nhận Huân chương Lao động hạng Nhì
Đoàn Thanh niên Cao su Sa Thầy chung tay đẩy lùi dịch Covid – 19
Đoàn Thanh niên VRG học tập Nghị quyết Đại hội XIII của Đảng
Khánh thành nhà giữ trẻ ở Nông trường An Biên
Cao su Phước Hòa tổ chức Hội trại kỹ năng
Hội Liên hiệp Thanh niên Cao su Sa Thầy tổ chức chương trình “Đông ấm áp cho em”